รบกวนสอบถามเรื่องเรือนไมล์หน่อยคับ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PONG DMAX, 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ไม่ทราบว่าเอ็นวีเราอยากจะใส่เรือนไมล์ที่มี วัดรอบ ไม่รู้ว่าจะเอาของรุ่นไหนมา
    ใส่ได้บ้างคับและต้องมีไวร์สายไฟยุ่งยากมะคับ....:D:D:D

ขอบคุณมากคับ......;)

2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เดาเอาว่า น่าจะมีสายมาให้แล้วคับ

หรือถ้าไม่มี ก็เดินสายเพิ่มอีก 1-2 เส้นคับ

จากคอลย์ขั้วลบ และจากไฟหรี่ หรือ ไฟเลี้ยง

ส่วนตัวเรือนไมล์ มีขายตรงรุ่นเลยคับ

หาซื้อได้ตามเชียงกง แต่ส่วนมากจะมีแต่เกียร์ออโต้นะ

เกียร์ธรรมดาก็พอมี แต่หายากหน่อยคับ

ราคาค่าตัวจะราวๆ 1,500 - 2,000 บ. คับ

3. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    จำได้ว่าของ B13 ได้อ่ะคับ มีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ออโต้ด้วย
    และของพี่ไก่สีฟ้าเป็นไมล์ดิจิตอล แต่จำไม่ได้ว่าของไรอ่ะคับ
    ส่วนค่าวายสายจำได้ว่าแพงกว่าค่าของอ่ะ หุหุ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ของพี่ไก่ NX อะ

5. mr_janes

352
    31
    0
    ถ้าของ B13 หูยึดด้านบนจะมีหูเดียวคับ

ส่วนของ NV จะต้องมี 2 หู คับ

ยกเว้นแต่ว่า จะตัดด้านบนทิ้ง ยึดแต่ด้านล่าง

ส่วนไมล์ดิจิตอล ของ NX คับ ต้องแปลง

และวายสายอีกหลายรายการเลยคับ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    แก้นิดครับ ของ B13 เหมือนของเราเลยนะเจน มีวัดรอบ ผมใส่อยู่

ของ B14 ด้านบนมีหูยึดเดียว

ส่วนไมล์ดิจิตอลของ NX ต้องแปลงและวายสายอีกหลายรายการตามตาเจนเลยครับ..................เฮ้อ เซงงงงงงงงงงง

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้วไมค์ลอยหละครับ

คิคิ..

8. mr_janes

352
    31
    0
    ไมค์ลอย

ก็

ไมค์ไม่จม ไงป๋า อิอิอิ

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

"ไมล์ลอย" เท่าที่พี่ค้นดูในพจนานุกรม ฉบับ NV Club นะน้อง

อาการ"ไมล์ลอย" หมายถึง อาการที่แสดงออกถึงความวิตกกังวล ผวา หวาดกลัว รู้สึกเดียวดาย เศร้า

เหงา ทุกข์ สุขใจ ดีใจ ตื้นตันใจ ความรู้สึกเหมือนถูกล๊อตเตอรี่ รางวัลที่ 1 เหมือนตอนได้กันใหม่ๆ

เหมือนตอนเราอาบน้ำ แปรงฟัน ถูสบู่ หรือแม้กระทั่ง ตอนที่เราเข้าห้องน้ำถ่ายหนัก หรือจะเป็น

อาการประเภทดึงดาว นั่งหัวเราะคนเดียว นั่งกัดฟันกรอดๆ นั่งเพ้อ นั่งนิ่งๆ นั่งร้องไห้ ทำตาขวาง

ตาตี่ ตาโต ตาเหล่ ตาเข ตาตุ่ม หรือ ตาคนที่อยู่ข้างๆ หรือ ตาคนที่กำลังอ่าน

อาการแบบนี้เป็นอาการของคนที่เป็น "โรคอีโคโมโรโลโยโซดาน้ำ" ครับ..............:cool::cool::cool:

ปล. หนทางรักษา เท่าที่ทราบมา ไม่มีทางรักษาให้หายขาดได้ครับ...................................จบ

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับ จะรบกวนอีกเรื่องคืออยากเห็นรูปของเรือนไมล์ที่ใส่แล้ว(ใส่แล้วพอดีมั้ย)
    ขอบคุณมากอีกครั้ง....:D

11. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18

โห น่ากลัวคับ หวังว่าแจ๊คคงไม่ได้เป็นนะ :D :D :D

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อ่านข้างบนยังพอมีสาระ
    ข้างล่างเริ่มมั่ว
    ผมลงรูปให้ดูเลยดีกว่า:D

13. buem

2,764
    75
    0
    b13 ใส่ของเราได้เลย
    b 14 ต้องแปลงหูยึดครับ
    ส่วนในเรื่องไมล์นั้นต้องเปลี่ยนเป็นไฟฟ้านะครับ
    ไม่งั้นไมล์ไม่ขึ้นครับ

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ใส่เข้าบล๊อคกรอบหน้าปัทม์ได้พอดีเลยใช่มะคับ....ยังไงจะลองไปหาของก่อน
    นะคับ...แล้วถ้าสำเร็จมะไหร่เด๋วจะจัดภาพมาโชว์...ขอบคุณมากคับ...:D

15. snail

snail New Member Member

93
    2
    0
    ผมรบกวนถามหน่อยนะครับ รูปแรกนี้ใส่ NV กระบะได้เลยรึป่าวครับ พอดีผมเปลี่ยนเครื่องเป็นออโต้แล้วหาเรือนไมล์ไม่ได้อะครับ ถ้าใส่ได้ผมรบกวนหาให้ผมซักอันนะครับ.......ขอบคุณมากครับ

16. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ซาเต๊บเทพ :D

17. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    อืมๆๆๆๆๆ

18. buem

2,764
    75
    0
    ใส่ได้นะครับ แต่ด้านบนมันจะโบ๋วนะครับ ต้องหาอ่ไรมาปิด
    ราคาไมล์ 1500 ครับ แต่ตอนนี้หน้าขาวไม่มีแล้วครับ มีแต่หน้าดำ เข็มแดง
    แต่ถ้าให้สวยต้องยกคอนโซนของแวนมาใส่เลยครับ ช่องด้านบนจะได้ไม่โล่ง
    คอนโซนราคา ไม่เกิน 8000 ครับ:D
    โทรสอบถามได้ครับ

19. buem

2,764
    75
    0
    ตอนนี้หาได้แบบนี้ครับหน้าดำ

20. dum1975

dum1975 New Member Member

2
    0
    0
  21. buem

2,764
    75
    0
    มีกรอบใส่ไมล์มาแล้วนะครับ
    หน้าตาดูได้ที่ห้องซื้อขายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้