ชุดแต่ง R11 ใส่ R10 ได้ป่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Udong, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    กันชนหน้าุุ ชุดแต่งรอบคันของ R11 สามารถนำมาใ่ส่ R10 ได้ไหมครับ

ต้องแปลงรึเปล่า เห็นคนขายที่เซียงกงบอกว่าสามารถเอากันชนหน้าของ R11 มาใส่ R10 ได้เลยไม่ต้องแปลง เลยไม่ชัวร์ หรือว่าใส่ได้แค่กัยชนหน้าอย่างเดียวครับ????

งงมากมาย:confused::confused::confused:

2. Udong

319
    0
    0
  3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไม่น่าจะได้นะ

รอผู้มีวิชามาตอบด้านล่างอีกทีละกัน อิอิ :D

4. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    :confused:เดี๋ยวรอ น้าหม่อม มาตอบละกัน:confused:

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไหงมาโยนให้ตูฟ่ะ..
    ไม่รู้ไม่เคยลอง..พึงรู้น่ะว่าใส่ได้..:confused:..อย่าไปเถียงพวกเชียงกงดีกว่า..อาจจะได้..หรืออาจจะไม่ได้
    แต่อยากใส่..ก็ใส่ได้..แต่แถวบ้านเรียกแปลงเอา..อยากเอาของอะไรมาใส่ก็ใส่ได้ทั้งนั้นล่ะ
    โดยพื้นฐานแล้วมิติของ R 11 จะใหญ่กว่า R 10 เล็กน้อย..ชุดรอบคัน R 11 ก็หายากกันพอสมควร
    แถมเป็นงานพลาสติกอีก จะตัดจะต่อจะพอกเก็บงานให้เนียนก็ลำบาก..อยากใส่น่ะใส่ได้..มีคนทำแต่จะเอาไปแปลงซะให้เสียของทำไม..ถ้าอยากแปลงลองไปเอาชิ้นงานไฟเบอร์บ้านเรา..พวก E คาร์ มาทำยังจะจบง่ายกว่า จะแต่งทรงไหนล่ะ ท่าน Udong ถ้าจะไปเดินหาซื้อแบบสำเร็จรูปที่กองๆขายกันก็ไม่เห็นมีใครทำออกมา อยากได้กันชนหน้าเต็มงานไฟเบอร์ ลองอ้อนๆท่านกอลฟ์ดู เผื่อเค้าว่างทำให้
    ถ้าจำไม่ผิดจะมีโมลหน้าเต็มของ R 10 อยู่ชิ้นนึง

6. Udong

319
    0
    0
    ใครคือท่านกอล์ฟอ่ะครับพี่หม่อม ขอโทดด้วยนะครับ

ไม่ค่อยรู้จักใครอ่ะครับ

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมเองครับ กอล์ฟ
    กันชนหน้าเต็มผมมีอยู่แต่ว่ามันค่อนข้างจะเตี้ย ใส่กะแม๊ก18 ห่างจากพื้นสัก5นิ้วได้ครับ แล้วถ้าไม่มีกาบข้างมันจะไม่สวย ดูหลอกลวง หลุกหลิก ล้งเล้ง มากมาย

อีกอย่างมันใส่ได้กะไฟตัดหมอกตัวยาวเท่านั้นครับ

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใส่ตอนนี้รับรองไม่มีใครเหมือน :D

นั่นล่ะปรึกษาถูกคนแล้วน้องเอ๊ย

9. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    แล้วร้านไหนที่ขายชุดแต่ง R11 หละครับ บอกหน่อยซิครับ :D

10. Udong

319
    0
    0
    อ่า

ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้