ขอถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย j-a-c-k-e-t, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    คือว่าผมเคยเห็นเสื้อคลับที่พี่ๆบางคนใส่...รุ่นที่ว่าเป็นเสื้อเชิ้ดนะครับ......ก็เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยครับว่าถ้าเราจะนำกลับมาทำใหม่อีกได้หรือใหม่ครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อืม.
    Jacket ครับ...................
    ทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า
    เสื้อ Shirt นั้น ทาง Club ไม่ได้หยุดหรือยกเลิกการจัดทำนะครับ
    แต่เนื่องจากว่า สมาชิกที่ต้องการได้เสื้อ Shirt
    - ไม่มีความพร้อมเพรียงในการสั่งเสื้อ
    (ต้องสั่งทำอย่างน้อยครั้งละ 6 ตัวขึ้นไป)
    - ไม่มีความพร้อมเพรียงในการที่ไปที่ร้านเสื้อ
    (เสื้อเป็นเสื้อสั่งตัด เพราะฉนั้น ต้องไปวัดตัวที่ร้าน)
    - ไม่มีสตางค์มากพอที่จะสั่ง
    (เสื้อ Shirt ราคาเริ่มต้นที่ตัวละประมาณเกือบ 700 บาท)
    - ไม่รู้จะซื้อทำไม เพราะไม่ค่อยได้ใส่
    (บางคนแม้แต่เสื้อยืดคอกลมก็ไม่ซื้อ.........)
    - และอีกจิปาถะ ข้ออ้างข้อแก้ตัวมากมาย
    (เรื่องเสื้อ ไม่มีการบังคับนะครับว่าต้องซื้อต้องหา)

เพราะฉนั้น จึงไม่เกิดการดำเนินการจัดทำเสื้อ Shirt เพิ่มเติม

ถ้ากลับไปค้นกระทู้ดู จะเห็นว่ากระทู้สั่งเสื้อ Shirt ถุกติดหมุด
    อยู่ด้านบนของ Board มาเกือบๆ ปี ........ แต่ไม่มีใครสนใจจะ
    สั่ง หรือช่วยดำเนินการ ผมจึงได้ปลดหมุดกระทู้นั้นลงไป

ถ้า Jacket อยากได้ อยากทำ........ รบกวนช่วยเย้วๆ เลยครับ
    แล้วให้สมาชิกที่อยากได้จริงๆ มาร่วมกันทำครับ........ จะได้
    บรรลุจุดประสงค์ครับ...........

อิอิ
    :D

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    จัดปายค๊าบๆ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :confused: จัดเจิดไร
    งง กับตาคนนี้ชิบ....... :confused:

5. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    รอดู.......อยู่

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมก้อสนใจนะครับ ถ้าจะทำ ขอพ่วงด้วยครับ

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: อ่ะ..........
    เทพๆบรุ๊งบริ๊ง จะรอดูใครเหรอครับ....... :rolleyes::confused:

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ................

9. marko555

3,491
    10
    0
    ง่ะ

10. j-a-c-k-e-t

1,675
    5
    0
    ก็ถ้ามีใครสนใจก็ช่วยกันลงชื้อเอาไว้ก็แล้วกันนะครับ......ส่วนต้วแล้วผมอยากได้อยู่นะครับ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ตาม Style สมาชิก BLUEBIRD CLUB ครับ
    ไม่มีใครนำ-ทำ ...... งั้นก็รอกันต่อไปนะ....

อิอิ:D

12. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

อิอิ,,,,,,,,,,,,,จะมีคนปลุก เสื้อ Shirt ,,,,,,,,,,,,,,:D

13. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    มีใครอาสารับทำบ้างครับ............

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ปลุกๆๆๆๆๆๆๆๆ ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

:cool: อิอิ
    ผมไม่รับอาสาครับ..... พรี่ๆ
    ผมเห็นแก่ตัวครับ.......

อิอิ

15. j-a-c-k-e-t

1,675
    5
    0
    คุณพี่โอ๊ด.....พอจะว่างไหมครับช่วยรับอาสาทำให้หน่อยที่นะครับอยากได้มากเลย

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ผมยังไม่รับอาสานะครับ แต่เดี๋ยวจะเอาเสื้อไปให้น้าดู ว่าเค้าจะทำได้มั้ย อย่างน้อยๆ ก็ซักโหลนึงอ่ะครับ
    เพราะเค้าเป็นโรงงานเย็บเสื้ออ่ะครับ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..............
    ไม่ Post ดีกว่า......... :rolleyes:

18. marko555

3,491
    10
    0
    อื้มผมก็ไม่รับทำคับ ผมเหนเเก่ตัว เหมียนกาน อิอิ

เเต่เดี๋ยวไปลองถามร้านที่เคยทำเสื้อโปโลให้คับ อิอิ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :( อือ
    เบื่อจริงๆ...........
    ตอนเค้า Post กระทู้ทำเสื้อ Shirt เนี่ย ไม่ค่อยอ่านกันนะ

เค้ามีร้านที่มีแบบเสื้อ แบบผ้า แบบสี แบบปัก ที่เค้าทำให้อยู่แล้ว
    เฮ้ออออออออ จะมาหาร้านทำใหม่กันอีกทำไม.....

เบื่อย Post ไปก็ไม่ค่อยจะอ่านกัน.......
    :(

20. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    หาเพื่ออาจจะมีที่ๆดีกว่า ราคาถูกกว่าไงครับพรี่ ก้อลองๆ หาดูครับ ถ้าหาไม่ได้ หรือราคามันแพงกว่า หรือเท่ากัน ก้อค่อยว่ากันต่อไปครับ

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    คุณพรี่เสี่ยก็เป็นนักธุรกิจ SME
    ถามจริงๆ เหอะ ........ ถ้าคุณจะเริ่มอะไรใหม่หมดเลย
    แล้วก็ต้องทำเลียนแบบให้มันเหมือนกับของที่เค้าทำมานานแล้ว
    คุณพรี่เสี่ยว่า การลงทุนตอนเริ่ม มันจะมากหรือน้อยกว่า
    การไปต่อยอดกับสิ่งที่มันมีสูตรสำเร็จหมดแล้วอ่ะครับ.......

ใครอยากได้กัน ก็ไปหาคนทำเป็นตัวตั้งตัวดี ตัวตายตัวแทนมา
    แล้วก็รับผิดชอบไปเลยครับ......... :rolleyes:

22. marko555

3,491
    10
    0
    ไม่ลองไม่รู้นะคับพี่ เเพงก่าก็ไม่เอาไม่เหนเปงไรเลยน้า

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เชิญลองได้เลยครับ..

ตามสบาย ผมไม่ห้ามอยู่แล้ว.......

อิอิ

24. j-a-c-k-e-t

1,675
    5
    0
    ตรงลงว่าใครจะเอาบ้างละครับผมรออยู่นะ

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............................รอกานต่อไป.......อิอิ

26. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...

27. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

อืม,,,,,,,,,,,,ขอให้ได้ ขอให้มี กันทุกท่าน ครับ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,:D

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม..............ใครอยากได้รบกวนลงชื่อดีก่า...........ดูว่าต้องการกันกี่ท่านแล้วค่อยว่ากันว่าใครจะไปทำนะครับ

29. j-a-c-k-e-t

1,675
    5
    0
    jacket 050 ......1 ตัวครับ

30. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ผมรับอาสาทำให้ครับ

แต่ ผมใช้เวลานานหน่อยนึงน๊ะ แบบว่าพอตอนรับเสื้อ อาจจะงงว่า เอ๊ะนี่กรูสั่งเสื้อด้วยเหรอ สั่งไปสามปีแล้วนี่หว่า อิอิ ย้อเย่นนน :D:D

ถ้าจะให้ผมทำรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบกันด้วยครับ จะได้ดำเนินการต่อให้ครับ :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้