แปลงไฟหน้า71

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย NOOM.EMS, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM.EMS

NOOM.EMS New Member Member

18
    0
    0
    ใครพอจะมีไอเดียแปลงไฟหน้า 71 ให้เป็นโปรเจ็คเตอร์บ้าง แบบว่าคล้ายเชฟตัวนอกครับ:eek::eek::D

2. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    รอชมครับ :)

3. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ล่าสุดเลยครับ รถของผมเป็นหน้าTurbo กระจัง สปอต์ไลท์ ไฟใหญ่ เป็นสีเหลืองหมด

ผมขับรถไปชนมา ข้างขวา แตก ไม่เหลือแม้แต่ ตัวครอบหลอดไฟที่เป็นสีเหลือง

ผมไปเดินเชียงกง ซื้อไฟธรรมดามา ทางร้าน ลองหาตัวครอบสีเหลือง จากรถยี่ห้ออะไรไม่รู้ เอามาประกบ ก่อนที่จะใส่หลอด แต่ขาของตัวครอบนั้นต้องดัดให้มันลอดเข้าไปให้ได้ แล้วหาตะกั่วบัดกี น่าจะอยู่นะครับ แต่วันนั้นผมเห็นที่ร้านทำแล้ว แต่ผมยังไม่ได้ทำ ตอนนี้รถซ่อมเสร็จแล้ว เลยขี้เกียจรื้อเอามาทำอีกรอบ แต่จากที่ดู ผมว่าแปลงได้ครับ

4. NOOM.EMS

18
    0
    0
    ถ้าหากเสร็จแล้วรอดูรูปครับ:eek:

5. wat01

wat01 New Member Member

27
    0
    0
    อยากเห็นเหมือนกัน

6. NOOM.EMS

18
    0
    0
    พอดีได้ไอเดียมาครับลองหาไฟหน้าแบบกลมที่พอดีกับโคมไฟหน้า แล้วแกะฝาครอบออกเอาโคมแบบกลมยึดติดกับตัวเบ้าเดิมแล้วไปจ้างร้านหล่อไฟเบอรหล่อกรอบเพื่อที่ให้ตัวโคมแบบกลมยึดติดกับเบ้าเดิม(บอกกับช่างที่หล่อไฟเบอรตรงขอบให้หล่อแบบมีมิติให้เหมือนกับไฟหน้าเชฟตัวนอก)จากนั้นก็พ่นสีดำด้านที่ตัวเบ้าไฟเบอร(โคมไฟหน้าแบบกลมถ้าหาแบบเป็นไฟเพชรได้คงจะหล่ออีกขึ้นเยอะ เดี๋ยวผมจะลองหาไฟแบบเพชรว่าเป็นรุ่นอะไรแล้วจะมาบอกอีกครั้ง):eek::D

7. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    รอชมครับ อยากทำเหมือนกัน ไฟหน้าผมเริ่มหมองละ :D

8. NOOM.EMS

18
    0
    0
    ตอนนี้ยังไม่ว่างครับ แต่เตรียมของแล้ว ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยครับ (ไอเดียบรรเจิดแต่ดันยังไม่มีเวลา):confused::confused::eek:

9. black_dragon

black_dragon New Member Member

18
    0
    0
    รอชมด้วยคน..ครับ

10. AKe----

AKe---- New Member Member

38
    0
    0
    ไอเดียนี้น่ารอชมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้