มือเปิดประตูหัก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ตาต้อ ตาโต แตนแตน, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเอารถไปล้างคับ เด็กล้างรถทำมือเปิดประตูหลังข้างขวาหัก ทำไงดีคับ ?? ทางร้านล้างรถให้เราไปซ่อมแล้วมาเบิกกับทางร้าน จะเอาไปซ่อมที่ไหนดีคับ ซ่อมศูนย์ประมาณเท่าไหร่ ใจจริงอยากไปทำที่ศูนย์แต่สงสารเด็กล้างรถอะคับ กลัวทางร้านจะหักตังเด็ก อยากทำแบบราคาสมเหตุสมผล เลยไปถามมือสองที่คลองถมมาประมาณ 750 ยังไม่ทำสี ++ อ้อ..รถสีบรอนท์เงิน ตัว lev มีประกันชั้น 1 ตอนนี้ติดกาวตราช้างใช้ชั่วคราวอยู่

1. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    รถผมก็หักครับ ข้างหลังเห็นหักกันบ่อยๆครับ มันคงออกแบบมาไม่ค่อยดี

2. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ่ของผมก็หักครับ ฝั่งซ้าย ดึงเบาๆเองด้วย หักเฉยเลย

ไม่ทราบว่า ของ SI กับ EK มันใช้ร่วมกันได้ไหมครับ?

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    หลังด้านไหนครับ ฝั่งคนนั่งรึเปล่า ด้านซ้ายเนี่ย

ผมมีเบิกใหม่มาเลยครับ ผมลงที่กระทู้ซื้อขายอยู่ครับ

4. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ของผมก้หักด้วยมือของผมเอง หลังขวา ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ หาของได่ที่ไหนอ่ะครับ

5. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เพียบ..

มีเพียบคับ เคยไปซื้อกับรุ่นพี่ที่ทำงาน ที่เชียงกงรังสิต เห็นที่ร้านบอกว่า 96 กะ99ไม่เหมือนกัน ต่างกันตรงเบ้ามันยาวกว่า หรือ อะไรนี่แหละ ซื้อทั้งเบ้าเลยของ96 ราคามัน400กว่าๆนี่แหละ ไม่เกิน คับ

6. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มือสองไม่เกินก้าร้อยนะครับ
    มือหนึ่งเบิกใหม่ประมาณ 800 ไม่รวมทำสีครับ

7. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    มือสองตามเชียงกงครับราคา 300-500
    ของผมก็หักฝังคนขับหาของมือสองไม่ได้เลยเบิกศูนย์ 1,540 ครับรวมภาษีเสียค่าทำสีอีก 600 ค๊าบ:D

8. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ผมก็หัก ตอนนี้เอากาวตาช้างติดชั่วคราวก่อน

9. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    หักกันเยอะเหมือนกันนะครับ ต้องระวังหน่อยแล้วเรา

10. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มันหักตามอายุการใช้งานครับ

11. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    โห หักกันเยอะจัง ถึงเวลาของ96แล้วมั๊ยนี่
    ต้องเปิดให้น้อยลงล๊ะ:D

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  12. ศูนย์ไปเลยคับ หรือร้านก็อได้ มีคนรับผิดชอบอยู่แล้ว ไม่ต้องไปเอาของเก่าหรอกคับ...............................

13. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    --ขอโทดครับพี่ ที่หาให้ได้ไม่ทัน พอดีช่วงนี้งานยุ่งเลย ยุ่งทั้งงาน ทั้งเพือนเลย เลยไม่ได้หาของใหพี่ได้ไม่ทันขอโทดจริงๆๆเลยครับ

- ราคาตามที่ทุกคนบอกครับ หามือสองเอาก็ได้ครับใช้ได้อีกซักระยะหนึ่งเพราะของก็เคยใช้มาแล้ว แต่ถ้ามือ1 ก็ใช้ได้ยาวนานกว่าแต่ราคาก็โหดเหลือเกิน และสิ่งสำคัญครับขึ้นอยู่ครับผู้ใช้ครับดูแลรักษามันดีๆๆๆมันก็จะอยู่กับเรานานๆๆครับ ขอบคุณครับที่ฟังความคิดเห็น

14. aodzy

aodzy New Member Member

21
    0
    0
    ของผมก็หักด้านคนขับ ถอดเอาไปให้ร้านซ่อมกันชนเชื่อมให้ครับ
    ค่าเชื่อม150บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้