B11 ต้องการความช่วยเหลือ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย volkswaken, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. volkswaken

volkswaken New Member Member

2
    0
    0
    พอดีรถเบรคเเตก เลยเกิด อุบัติเหตุ นิดหน่อย เลยอยากจะตามหาอะไหล่ เเล้วว่าจะเอาไปทำสีเสียทีเดียวเลย
    ไม่ทราบใครพอจะรู้แหล่งอะไหล่ บ้าง ครับ

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    โดนไม่สาหัสเท่าไร อะไหล่เท่าที่ดุ เบิกใหม่เลย ราคาสูสีมือสอง

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไฟหน้า กระจัง แก้ม เบิกใหม่ ไม่เกิน 3000 ครับ จัดไป
    กันชนถ้าเปลี่ยน รุ่นยาวแบบของเดิมจะหายากหน่อยครับ ถ้าซ่อมได้ก็ซ่อมครับ

4. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    ข้างเดียวกะผมเลย..........

5. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ยังไหวนะครับ ของใหม่บางตัวยังมีอยู่นะ

ถ้าอะไหล่ใหม่เดิมเคยไปได้ของที่ร้าน ช.เจริญยนต์ แถววรจักรอะครับ แยกวรจักร หันหน้าให้ทางเลี้ยวซ้ายไปอาคารศรีวรจักรแต่เราไปทางขวาของแยกอ่ะครับ เดินไปเรื่อย ๆ อยู่ทางซ้ายมือของถนน เป็นอีกแนวทางหาอะไหล่อีกทางนึงนะครับ

6. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ดู ที่ ประตู แซซ ซี จะย่นป้ะ ต้องดึง ออกทำ ฝากระโปรงหน้า ได้วลาทำสีหม่ เห็น แบบนี้ เงินหมื่นะเนี่ย

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้ากระโปรงทำได้ แก้มข้างมีสีเดียวกันตัวรถครับ
    เช็คเรื่องคานด้วยละกันครับ ถ้าไหวก็ดึงเอา

ใส่กันชนสั้น สีดำได้ครับ ไม่มีปัญหา

8. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    สาดสีใหม่เลยค๊าบบบ

แล้วจะข้างนอกสดใส..ข้างในตะ-ติ่ง-โน่งเหมือนกะผมมมม

9. rbboy1999

rbboy1999 New Member Member

29
    2
    0
    กำ อาการเดียวกับผมเลย แต่คนล่ะข้าง กำลังจะทำเองช่วงปีใหม่ครับ แต่ผมต้องเปลี่ยนฝากระโปงด้วย รถมันเตี้ยไปหน่อย แถม ไม่มีกันชน มีแต่ สปอยเรอร์หน้า ตัองเปลี่ยน ทำมาตั้ง 3500 คานหน้ายุปไปเลย ของผมอ่ะ ของคุณไปอะไรไหม เบรกไม่ทำงานเหมือนกัน
    มันน่าโมโหที่ชนเสร็จ ก็ใช้ได้ ก่อนชนก็ใช้ได้ มันใช้ไม่ได้ตอนจะชนครั้งเดียวน่ะแหละ เซ็งเลยครับ 555+

10. Rut_B11

Rut_B11 New Member Member

28
    1
    0
    เราไม่อยากเห็น B 11 ของใครต้องเกิดอุบัติเหตุอีก การตรวจเช็ครถก่อนเดินทางเป็นเรื่องสำคัญครับ ระดับน้ำมันเบรคเป็นสิ่งที่คนส่วนใหญ่ลืมใส่ใจครับ นอกจากการดูระดับน้ำมันเครื่องและน้ำในหม้อน้ำ เราลืมกันไปครับว่า "เราดูแลให้รถมันวิ่งได้ แต่อย่าลืมดูให้มันเบรคได้ด้วยนะครับ" ด้วยความปารถนาดีจากเพื่อนร่วมสมาชิก B11

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้