- หัวเทียน B11 ค๊าบบบ -

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Standard spec ของเครื่องรหัส E
    ที่มาจากโรงงาน เป็นหัวเทียนบล็อกใหญ่
    แล้วถ้าเราใช้บล็อกเล็กล่ะครับ มันจะเป็นอะไรมั้ยเอ่ย ระยะห่างของ
    หัวเทียน ที่ยื่นเข้าไปในห้องเผาไหม้ จะใกล้เกินไปหรือเปล่าครับ
    เพราะซื้อบล็อกเล็กมา แล้วร้านมันไม่ให้คืน แงๆ

เท่าที่ลองใช้บล็อกเล็กมา 3 ชุด Platinum 2 ธรรมดา 1
    อายุการใช้งานสั้นมาก ๆ เลยไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับขนาดบล็อกหรือเปล่าครับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    น่าจะใช้ได้ นะ ไม่น่าจะเกี่ยว

ถ้าขนาดเกลียว ความยาวเกลียว เท่ากัน ก็ น่าจะใช้ด้วยกันได้

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แล้ว Platinum หัวเข็ม ที่ให้ไป บอดแล้ว รึ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คืนนี้จะกลับไปลองผมครับ เอามันอย่างละ 2 ตัว ใส่รวมกันเลย
    ดูดิ๊ จะเป็นไง

มันสะดุดไปหัวนึงครับพี่ เลยจะพยายามยำรวมกันครับ แฮ่ๆ
    จะรอดมั้ยเนี่ยะ

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลองดูๆ ที่ให้ไปนั่น ของยุ่นนะ ไม่ใช่ในบ้านเรา อิอิ

6. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ถามตาเชนดิ แต่ที่ผมเอารถเข้าไปทำไม่ใช่ ตาเชนทำ เขาชื่อ ตาจ่อย

7. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เดินเบาเป็น EJ เลยพี่ อิอิ กะลังหาชุดซ่อมครับ

พี่ก็ให้เค้าจูนมาแหละครับ ไม่ได้ไปยุ่งกะมันอีกเลย ท่วมอีกแล้ว

8. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ที่ให้ไปเบอร์ 7 อะ เย็นๆ มันจะเดินไม่เรียบนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้