คิดยังไง.......กัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย salmon drag, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    คิดยังไง กับ แม็ก หน้าหลัง ที่ขนาด สี หรือ ลาย ไม่เหมือนกัน

ขอความคิดเห็นหน่อย กำลังจะเปลื่ยน คู่หลังครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ถ้ามองในมุมของคนทั่วไป คงไม่เข้าท่าเท่าไรนะคับ

แต่ (จากความเข้าใจส่วนตัวนะคับ) ที่หน้า-หลัง ไม่เหมือนกัน มันเป็นเทรนด์จาก ความจริงในสนามที่เวลาเซอร์วิส จะเปลี่ยนยางในเวลาแข่งก็ไปใส่ในล้ออีกชุดเวลาเปลี่ยนจะได้ไวๆๆ และล้อชุดที่เปลี่ยนก็ไม่จำเป็นต้องเป็นลายเดียวกันกับชุดแรกติดรถ อะไรประมาณนี้คับ

ส่วนตัว เวลาเห็นก็ไม่ใช่ไม่ชอบนะคับ เพราะเข้าใจว่าคนที่ใส่ สิ่งนั้นก็เป็นเทรนๆนึง ส่วนตัวยังเคยอยากใส่หน้า-หลังคนละอย่างเหมือนกันคับ

จากคำถามของ จขกท. ถ้าชอบเปลี่ยนเลยคับ เชียร์ๆๆๆ

ยิ่งถ้าเป็นขับหลัง แล้วเปลี่ยนคู่หลังล้นๆๆออกมามากกว่าคู่หน้า ส่วนตัวผมว่า เท่ อลังการดีคับ อิอิ

3. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ส่วนตัวผมว่าไม่น่าเกลียดอ่ะครับ มันแล้วแต่ความชอบส่วนตัว...

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าเปลี่ยนแต่ลายน่าจะดีกว่าครับ

เปลี่ยนแล้วแต่ละล้อขนาดไม่เหมือนกัน

ผมว่ามันยังไงอยู่นะ

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมก็ไม่แปลกและไม่ได้น่าเกลียดอะไรครับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมคิดว่ามันก็ไม่แปลกหรอกคับ เด๋วนี้เหนเยอะแยะ แต่หน้าสีนึงหลังสีนึงนี่สิ

อย่างล้อหน้าแดงหลังเขียวรถสีบรอน มันออกจะตลกๆนะ

7. เปลี่ยนเลยครับ ส่วนตัวชอบมาก

มันโหดอย่างบอกไม่ถูก จัดไปๆ

8. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ใส่หน้า 16 หลัง 18 อยู่อ่ะครับ ตอนนี้

อิอิ

ไม่ใช่ตามเทรนนะ

ยางแตกไม่มีตังเปลี่ยนยางค๊าบพี่น้องงงงง :
    D

9. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เท่ไปอีกแบบ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนตัวผมว่าต่างสีต่างลายไม่เป็นไรหรอก แต่ว่าถ้าต่างขนาดแล้วมันดูแปลกๆยังไงไม่รู้อ่ะ :D

11. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    สำหรับผมว่ามันก็แนวไปอีกแบบนะ แล้วก็ความชอบส่วนตัวด้วยครับ บางทีอาจจะแลกเพื่อนใส่ก็ได้ สลับกัน อิอิ

12. เท่ดีนะ ผมชอบ ดูโหดดี

13. แหล่มสุดๆอยู่แล้วคร๊าบ

14. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    รถผม 2 คัน ไม่เหมือนกันทั้ง 2 คันเลย :D

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คิดว่าคันนั้นจะต้องเป็นรถขับหลัง คับ

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ของผมใส่หน้า 14 หลัง 17 ครับ ของ Momo

ข้างหน้าสีดำ ข้างหลังสีทอง

ทิ่มๆเลย

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมก็ว่าดุดีนะ

18. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ถ้าชอบก็ทำไปเลย Stye เรา .... .

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อาจจะกวนๆนิดนะครับ แต่ขอถามคำถาม 2 ข้อครับ

ข้อแรก ต้องถามก่อนว่าเจ้าของรถชอบมั้ยอ่ะครับ

ถ้าชอบ

ก็ ข้อ 2 เงินที่ซื้อน่ะ ไม่เดือดร้อนคนอื่นป่ะครับ

ถ้าใช่ เป็นเงินคุณเอง หามาแบบไม่ต้องมีคนเดือดร้อน

ดังนั้น เมื่อได้คำตอบใน 2 ข้อข้างบน แล้วจะรู้เองครับ ว่าใส่ หรือ ไม่ใส่

โชคดีครับ

20. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ของเพื่อนเราก้ไม่เหมือนกัน เพราะมีตังเปลี่ยนแค่คู่หน้าคู่เดียว เหอๆๆ

21. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    คิดเหมือนๆผมเลยคับ...

รถเราตังเรา ถ้าชอบก็ทำไเถอะคับ

ถึงใครจะว่าไม่สวยอย่างโน้นอย่างนี้ถ้าเราชอบคิดว่ามันสวยก็ทำไปเถอะ

มันต้องมีอยู่แล้วพวกชอบติว่าไม่สวย...:D:D:D

22. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ทำแล้วดูลงตัวก็โอเคครับ (ล้อแท้ๆนะ) ผมเองก็ใส่หน้า/หลัง คนล่ะลาย ขนาดก็ต่างกันด้วย

23. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แต่ก่อนก้อใส่คับ หน้า ลักยิ้ม 16 หลัง BLITZ 03 17 หลังจะล้นนิดๆ ส่วนตัวคิดว่ามันเหมาะกะรถแบบแนวซิ่ง
    ตอนนี้ผมใส่ชุดแล้วอะคับ ส่วนล้อเดิมก้อถอดไว้

24. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ซิ่งดีครับ ชอบๆ

25. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ก็สวยดีนะคร๊า อิอิ .....แต่ก็ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน

26. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สวยไปอีกแบบครับ

27. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ชอบครับ แต่มีตังแค่ลายเดียว อิอิ

28. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    ชอบคับ โหดดด.... เก๋ไปอีกแบบ

29. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    รักพี่ เสียดายน้องคับ อิๆๆๆ

30. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    สวยดีคับล้อสีแนวมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้