แนะร้านเกียร์ทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย turbofever, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    ผมอยู่มุกดาหารเดือนนึงเข้ากรุงเทพสองสามวัน(รถอยู่กทม. แต่ทำงานอยู่มุกดาหาร) พอดีรถเกียร์ออโต้เครื่องga16dsคาร์บู เกียร์ไม่สามารถใช้ปุ่มโอเวอร์ไดร์ได้คือกดไม่กดก็ไม่มีผล รถวิ่งแค่3สปีดตลอด

อยากขอแนะนำอู่ระแวกรามคำแหง นวมินทร์ ศรีนครินทร์ หรือโซนนี้ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เข้ามาแอบเป็นกำลังใจให้ครับ

3. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    หรือที่อื่นก็ได้ครับที่อยู่ฝั่งพระนครเพราะฝั่งธนผมไปไม่ถูก

อยากได้อู่ที่เป็นกันเองซื่อสัตเสียบอกเสีย ไม่เสียแต่บอกว่าเสียไม่เอาครับ แพงไม่ว่าแต่ไม่อยากเสียความรู้สึก

ขอบคุณครับ

4. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    สายไฟ O/D ที่อยู่ใต้คันเกียร์หลุดป่าวครับ
    ลองค่อย ๆ แกะดูครับ จะได้ไม่เสียเงินมากครับ

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เข้าศูนย์ เช็ค แต่ไม่ซ่อม น่าจะดีกว่านะครับ พอรู้อาการ ค่อย เอาออกมาซ่อมข้างนอก ค่าแรงเช็ค ไม่กี่ร้อยครับ

6. tong1313

tong1313 New Member Member

3
    0
    0
    รับวางเครื่องเบนซิน-ดีเซลทุกยี่ห้อ
    ค่าแรงวาง+วาย+แอร์+ตัดต่อท่อ 12000 บาท
    ค่าแรงวางเครื่องอาจจะถูกลงมากกว่านี้แล้วแต่กรณี ระยะเวลาการวางเครื่องประมาณ 3 วันครับ
    (รับรถทีละคันไม่มีทิ้งให้เสียอารมณ์)
    ค่าเครื่องแล้วแต่ว่าจะซื้อเองหรือให้ช่างพาไปเลือกก็ได้ไม่มีบวกเพิ่มค่อะไหล่แน่นอนครับ
    ถ้าลูกค้าซื้ออะไหล่มาเองยิ่งดีครับหรือถ้าร้านซื้อให้ก็จะมีใบเสร็จจากร้านทีไปซื้อมาให้ครับ
    (ร้านรุ่งเรืองอะไหล่ยนต์)
    หรือจะมาใช้บริการอย่างอื่นก็ได้ครับ ค่าแรงเปลี่ยนเบรก 800 เปลี่ยนครัช 1000 เปลี่ยนยางหุ้มเพลาหรือซีลเกียร์ 600 หรืออื่นๆโทรถามได้ครับ ค่าแรงอาจจะพอๆกับที่อื่นครับแต่ไม่มีบวกเพิ่มค่าอะไหล่กำไรที่ได้คือค่าแรงจริงๆครับ
    ไม่นิยมดัดแปลง(วางเครื่องตรงบล็อก)
    ติดต่อ ต้อง 089-666-4596

7. rodyon

rodyon New Member Member

1
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกัน ก่อนเอาไปให้ช่างเกียร์ออโต้ซ่อม ผมลองเข้าปั้มล้างและเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ดู อาการที่เป็น O/D ไม่ได้ก็กลับมาใช้ได้ครับ แต่อาการของรถผมตอนที่เป็นไฟ O/D ติดและดับเวลากดสวิทส์ครับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แถวพระราม 9 มีอู่ดังที่ซ่อมแต่เกียร์โดยเฉพาะ

ลอง search google ดูนะครับ น่าจะเจอข้อมูล หรือเบอร์บ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้