มาดูการทำKE 10 ตัวแข่งจิม..จากลำปางครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ณัฐวรรณ อุกอาจ, 14 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ก่อนอื่นต้องขอบอก พี่ๆน้องๆทุกคนที้ใช้ ke ก่อนนะครับว่าผมและน้องช่วยกันทำ ไม่เคยทำแข่งได้แต่ทำใช้ อย่างงัยขอคำแนะนำหน่อยนะครับ..

ทุกอย่างทำด้วยใจครับ..

1. เครื่องยนต์ ใช้เรื่อง 3T อยู่นะครับ เดิมๆครับ
    เฟืองท้ายของ AE86 เอาแต่เต็ดนะครับ เอาเพลาหลังของtt132.ใส่แทนครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เสื่อเพลาของ86ตกลงไม่ใช้

ซื้อต่อได้ไหมครับเดี่ยวขึ้นไปเอาเอง...

3. ขอโทษนะครับผมเลาะที่ยึดออกหมดแล้วครับ ผมทำแท่นแหนบไหม่เพื่อใส่ ke กระบะอีกคันครับ

4. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    :D สู้ๆ พี่..จะรอชม....
    เมื่อคืนโอนเงินไปให้แล้วนะครับ

5. ขอบมากครับป๋าบุญ เดี๋ยวจัดส่งให้ครับ
    รูปต่อ

6. วันนี้เอาถังน้ำมันเดิมออกเอาถังน้ำมันลูกเล็กใส่แทนลงในที่เก็บยางอะไหล่ เผื่อไว้ถังแก๊สครับ..
    เสร็จแล้วทำการตัดซุ้มเกียร์ครับ

7. วันนี้อะไหล่เครื่องยนต์มาแล้วครับได้ประกอบเครื่องอย่างเดียวครับ

8. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    รอชมครับ

9. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เอาใจช่วยครับ จะรอติดตามชมครับผม :D:D:D

10. ขอบคุณครับ..รถคันนี้อายุ 41 ปีแล้วครับ เหล็กยังดีอยู่ครับ
    หลังคา บางๆครับ ลงแดงเลยครับ

11. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    เข้ามาติดตามชม อิอิ .. สอบถามคุณแดงครับ ที่ต้องตัดชุ้มเกียร์นี่ เพราะว่าเกียร์ติดชุ้ม หรือ ว่า ต้องการขยับเครื่องให้ถอยหลังเยอะ ผมก็กะว่าจะทำ KE 25 ลงเครื่อง 12T พอดีมีเครื่องเก่าไม่ได้ใช้งานอยู่ ตอนนี้เครื่องชำแหละแล้ว เออ..ผมที่สั่งไฟท้ายคุณแดงนะครับ แฮ แฮ
    จะเข้ามาชมเรื่อยครับ .

12. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ย่าลืมดามคานเกียด้วยนะคราบเพื่อความแข็วแรง

เอาใจช่วยอย่างแรง เห็นรูปแล้วผมก็ลืมทำถังน้ำมันแบบนี้ไว้ว่างๆต้องเจาะบ้างละ

13. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    แจร่มๆๆๆๆๆ
    จะรอชมต่อไปคับ

14. เครื่องลงพอดีครับ..แต่ติดหัวหมูเกียร์ครับเลยต้องตัดครับ..ในส่วนของช่วงล่างด้านหน้า ยกของKE25,มาทั่งแพเลยครับ.....ขอบคุณ ทุกๆคนที่ติชมขอบคุณครับ..:cry::cry:

15. tavesak

tavesak Guest

0
    0
    0

เห็นแบบนี้แล้วดีใจมากเลย พอดีผมมีอยู่ 1 คัน เป็นรถรุ่นคุณอา ที่พ่อผมเคยบอกไว้ว่าอย่าขาย ตอนนี้ผมจะปลุกขึ้นมาขับแล้วหละ
    แต่เห็นแบบนี้จะได้หาคนทำบ้าง เพราะทีแรกไม่รู้จะเริ่มจุดไหนก่อนดี เพราะเป็นห่วง
    ตัวถังรถทำสี เดิมสีเขียว ว่าจะเปลี่ยนเป็นสีขาว ออก ครีม
    เครื่องยนต์
    ช่วงล่าง เบรค
    ระบบไฟฟ้า
    ทะเบียนไม่ได้ต่อ 9 ปี (ปรับเท่าไหร่ก็ไม่รู้)

16. สู้.ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขาดเหลือเรื่องอะไหล่ของผมมีครับแพหน้า-แพหลัง KE10-30 ครับ
    ส่วนเรื่องทะเบียนเอาไว้ตอนรถเสร็จ...จะมีกำลำใจต่อเองครับ:D
    รูปต่อครับ แหวนใช้ของTP..SIZE 0.50 ครับประเก็นชุดธรรมดาครับ

17. THUNYAWAT

THUNYAWAT New Member Member

16
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ เต็มที่เลย เอาให้เจ๋งไปเลย

18. วันนี้ฝากระโปรง.ฝาท้าย.ห้องเครื่องแต่งพื้นเรียบร้อยแล้วครับ

19. rud

rud New Member Member

157
    0
    0
    ถ้ามีโอกาสจะขึ้นไปดูตัวเป็นๆคับพี่

20. ชาวลำปางยินดีต้อนรับครับ..ต้องมาตอนเสา-อาทิตนะครับ เพราะตอนเย็นมีตลาดริมน้ำครับ..ถนนคนเดินครับ..ผมอาสาพาเที่ยวเองครับรับรอง..รับประกันความผิดหวังครับ..

21. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เจ๋งเลยคับ แต่อยู่ไกลจัง

:eek:

22. rud

rud New Member Member

157
    0
    0
    ได้เลยถ้าขึ้นไปแล้วจะโทรหาคับพี่

23. ไม่ไกลหรอกครับ..จากอุดมสุก103มาลำปาง800โลครับ..แต่ก่อนผมยังขับกะป๊อจาก103มาลำปางเลยครับ...ไม่แน่ครับถ้าผมทำรถคันได้เวลา ดีๆเดี๋ยวมีเห..ครับ

24. ยินดีครับ..
    วันนี้ลองปิดฝาท้ายดูก่อนพ่นสีจริงครับ

25. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ใกล้แล้ว...

รอชมอยู่ครับ

26. ขอบคุณครับ..วันนี้ได้เพิ่มอีกหน่อย...ครับ

27. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ล้องาม แต้..ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้