https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t34.0-12/s720x720/1371763_3335372600422_770541394_...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Samnao Ku, 22 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Samnao Ku

Samnao Ku Guest

0
    0
    0

2. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ valvoline Atf+4 เกียรออโต้

3. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ของผมหาได้แค่ Dec 3 ครับ โคราชหายากมาก ^^¡

4. Nives On

0
    0
    0
    ติดต่อคุณ เป้ มีขายครับ

5. Nives On

0
    0
    0
    ที่โคราชมีที่ร้านขายยาง และน้ำมัน เลยแมคโคไปนิดอยู่ซ้ายมือมีป้ายวาลโวลินครับ แต่แพงหน่อย ลิตรละ สี่ร้อยห้าสิบ

6. Nives On

0
    0
    0
    ติดต่อคุณฯเป้ก่อนครับ

7. Theera Nong

0
    0
    0
    โห. ผมใช้เหมือนเดิมดีกว่า แต่เปลี่ยนเร็วหน่อย ^^

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ใช้ชั่วคราวพอไหว แต่ระบบเกียร์จะเดี้ยงได้ง่ายๆเลยนะครับ ใส่ปุ๊บไม่พังทันทีหรอก แต่พวกแผ่นครัช ซีลต่างๆกับฟันเพืองจะเสื่อมสภาพได้เร็วยิ่งขึ้น...

9. Samnao Ku

Samnao Ku Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคับผม

10. อันนี้มันอย่างดีไหม สีทองอ่ะ

11. Theera Nong

0
    0
    0
    แต่ผมเห็นคู่มือว่าใช้ได้นะครับ งงละครับคราวนี้????

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Theera Nong คู่มือที่ไหนหรือครับ? ข้างกระป๋องหรือสมุดคู่มือรถ?

13. Theera Nong

0
    0
    0
    คู่มือรถนีออนนี่ละครับ. บอกใช้ detron III ได้ครับ (auto) ครับ

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Theera Nong Dec III ของที่ว่าเทียบได้แต่ตัวซีลกับแผ่นครัชจะเสื่อมสภาพเร็ว เพราะน้ำมันเกียร์ตัวใหม่ๆผสมสารต่างๆที่มากขึ้น เทียบง่ายๆ เหมือนท่อน้ำมันเบนซินธรรมดา พอเราเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล ท่อน้ำมันจะเสื่อมสภาพไวมากๆ ท่อจะกรอบแข็งจากข้างใน ต้องเปลี่ยนมาใช้ท่อน้ำมันเกรดทนแก๊สโซฮอลได้ ซึ่งในกรณีของเกียร์เราเปลี่ยนไม่ได้น่ะครับ...

15. Theera Nong

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ^^

16. Nives On

0
    0
    0
    เกียรที่ติดรถมาของผมพังเพราะใช้น้ำมันเกียรไม่ดีพอ

ใช้ของอะไรดีครับ ใช้mopart มีขายป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้