เกี่ยวกับรางเบาะหลังแข็ง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    ผมใส่เบาะหลังแข็งอยู่แต่รู้สึกว่ามีเสียงดังเวลารถสะเทือน

รบกวนถามพี่ๆว่ารางเบาะหลังแข็งนี่

จำเป็นจะต้องซื้อรางแท้ไหมคับ

แล้วรางเบาะRECAROใส่กับเบาะBRIDEได้มั้ยคับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าได้ของแท้ตรงรุ่นจะดีที่สุดครับ แข็งแรง กว่าของแปลง
    ตอนนี้ผมรู้สึกว่า ของตรงรุ่น ไม่ต้องดัดแปลง น่าจะให้ความปลอดภัยกับเราได้มากที่สุด
    หรือ ไม่ก็ของแปลง แต่มีจุดยึดที่เยอะกว่าแข็งแรงกว่าก็น่าจะใช้ได้ครับ
    อีกเรื่องครับ ถ้าใส่เบาะ หลังแข็งแล้ว ควรใช้เบลท์ ให้เหมาะสมกับเบาะ (4จุดขึ้นไป)
    ถ้าประหยัดยังใช้เบลท์เดิมอยู่ สังเกตุดู ถ้าคาดเบลท์เดิมกับ เบาะหลังแข็ง
    เบลท์มันจะไม่ได้รัดที่ตัวเรา มันจะรัดที่ปีกเบาะแทน
    ถ้าเกิดอะไรที่ไม่คาดฝัน มันจะปกป้องเราได้ไม่เต็มที่
    ถึงใช่เบลท์ 4จุดแลัง แต่ไม่ รัดให้ ตึงพอดี ก็อันตราย อีกเหมือนกันครับ
    อยากให้ทุกคน คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นอันดับแรกครับ ในการแต่งรถ
    ผมไม่ค่อยได้ ใส่ใจกับเรื่องแบบนี้สักเท่าไร เหมือนกันครับ จนเกิดเรื่อง ที่น่าเศร้า
    เลย ต้อง มาคิด มาบอก มาเตือน ทุกคนให้มากที่สุด ครับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ตามนั้นเลยน้อง เสียเงินเพิ่มอีกนิด เพื่อชีวิตของเราดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้