ขออนุญาติถามเรื่อง เครื่อง 3S GE non air หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย DenKi, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    มีปัญหาอยู่ว่า เครื่องมันสั่นครับ เวลารอบเดินเบา สั่นสะเทือนทั้งคันเลย ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขปัญหานี้ได้ยังไงครับ แล้วรอบเดินเบาปกติจะอยุ่ที่เท่าไรครับ รถผมอยู่ที่ 500 - 600 เองอ่ะครับ ขอผู้รู้ช่วยด้วยครับ

2. รอบเดินเบาอาจจะต่ำไปครับ น่าจะอยู่ซัก 700-900 นะครับ

ลองดูแถวๆ ลิ้นเร่ง จะมีสกรูตั้งรอบอยู่ครับ ใช้ไขควงแบนขัน ถ้าไม่เจอ อาจจะมีจุกยางดำๆ ปิดไว้อยู่ ลองดูครับ

3. DenKi

321
    14
    0
    ลองตั้งดูแล้วครับ แต่รอบไม่ขึ้นเลย เท่าเดิมครับ ทำไงดี หรือว่าตัวตั้งรอบเดินเบามันเสีย แล้วสามารถจะแกะออกมาทำความสะอาดได้ป่ะครับ (ลองใช้เท้าเหยียบให้รอบขึ้นมาประมาณ 800-900 อาการสั่นหายครับ แต่รู้สึกหูอือๆๆ )ตอนขับใช้งานรอบตั้งแต่ 1000 ขึ้นไป ก้ปกติไม่มีอาการใดๆๆเลย ใครรู้ช่วยที เพราะผมพึ่งได้รถและมาเล่น MR2 ครับ ขอความรู้และวิธีแก้ไขด้วยครับ รถติดมันหงุดหงิดครับทั้งสั่น และพอคอมแอร์ทำงานหรือตัดการทำงานเนี่ยเหละ รอบมันจะขึ้นอยู่ที่ประมาณ700-800 หูอืออีก เซงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2008
  4. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ลองเช็คพวก Idle Speed หรือไม่ก็ลองถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างดูคับ

ไม่น่าใช่เรื่องใหญ่ เพราะจากอาการ มันก็แค่ รอบเดินเบามันต่ำไปเองอ่ะคับ

รีบๆ ทำนะจะได้ไปเที่ยวปากช่องกัน

5. คันนี้เดิมจริงๆ
    ล้อยังล้อเดิมลย
    คันนี้ตัวจริง สวยมาก
    สวยแบบเดิมๆคับ

6. DenKi

321
    14
    0
    denki

Idle Speed มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ไม่รู้จริงๆๆ เด๋ยวผมว่าจะลองถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างดูด้วย แต่ถามนิดนึก ส่วนมากใช้อะไรล้างกัน ถ้าใช้เบนซิน 91 ล้างจะดีไม๊ครับ แล้วไอ้ตัวIdle Speed ถอดออกล้างได้ไม๊ เช็คยังไงว่าดีหรือเสีย รบกวนด้วยครับ อยากไปด้วยจังปากช่อง แต่ไม่รู้จะติดอะไรไม๊ ไปกันเมื่อไรหรอครับ แล้วเร็วๆๆนี้มี มิตติ้งที่ไหนกันบ้างไม๊ อยากเจอเพื่อนๆๆ

7. DenKi

321
    14
    0
    denki

ใช้ครับ สวย เดิมสนิท ผมเป็นเจ้าของคนใหม่ครับ รับมาดูแลต่อ มีไรชี้แนะด้วย ขอบคุณ

8. ให้อู่ทำก็ได้ครับ น่าจะไม่กี่ร้อยบาท อยู่แถวไหนอ่ะครับ เผื่อจะแนะนำอู่ให้ได้ครับ

9. DenKi

321
    14
    0
    นวมีนทร์ครับ เข้าอู่ก็ดีเหมือนกันครับ ชี้ทางด้วยครับ มีเบอร์จะดีมาก ขอบคุณ

10. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ยางเเท่นเครื่อง อาจมีส่วนนะครับ รถสวยครับ

11. เรื่องอู่ ผมส่ง PM ให้แล้วนะคับ

แล้ว ที่ใส่เหรียญของ E36 ที่ลงขายอยู่นั่น ใส่กับตัว 4 ประตูได้ไหมครับ สนใจ

12. DenKi

321
    14
    0
    denki

ได้รับ PM เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ ส่วน ที่ใส่เหรียญของ E36 ใส่กับ 4ประตูตรงรุ่นเลยครับ ราคาพิเศษ สำหรับคุณยอดครับ

13. DenKi

321
    14
    0
    เปลี่ยนมายางแท่นเครื่องมาแล้วครับ 4 ด้านเลย เงียบขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณ

14. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ยินดีครับ :)

15. ยินดีด้วยครับ

แล้วตกลงไปเปลี่ยนที่อู่ไหนมาครับ :)

16. DenKi

321
    14
    0
    ตอนแรก กะ ไปเปลี่ยนที่ อู่พี่ยอดบอก ช่างบอกว่าต้องทิ้งรถไว้เด๋วเขาจะเช็คให้ครับ ผมเลยเข้าไปอู่เพื่อนผม ให้มันเช็คให้ และหาซื้อมาให้มันเปลี่ยนให้ครับ ราคากันเองถูกมากกก

17. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ไง เด็ง เพื่อนๆขับ mr2 เยอะแยะไม่ถามละ ไง รถใหม่ขับมันส์ดีมั้ย ลองไปดุทีอุ่พี่โงก้อได้ ok นะ ทำที่นั่นบ่อยๆเหมือนกัน

18. DenKi

321
    14
    0
    denki

ขับดีเลย ชอบๆๆ ไงเรื่องอู่ไว้คุยกัน กิ๊ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้