อยากทราบวิธีทำโคมไฟหน้า ให้มันเป็นขอบดำๆอะครับของ B14 ไฟท้ายยาว กรุณาหน่อยครับ พอดีอยากเท่ห์อย่างพี่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vespong, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    อยากทราบวิธีทำโคมไฟหน้า B14 ไฟท้ายยาว ให้มันเป็นขอบดำๆอะครับ พอดีเห็นพี่ในนี้ทำกันสวยดี พอดีว่าปีใหม่พอจะมีเวลาว่างเลยอยากจะแต่งรถสักหน่อย พอดีอยากจะลองทำเอง ไม่รู้ว่ามันแกะยากรึป่าว(กลัวพัง) แล้วมันพ่นตรงส่วนไหน ผมไม่แน่ใจว่ามีกระทูนี้รึยัง แต่ลองหาแล้วไม่เจอแต่ถ้ามีแล้วช่วยบอกตำแหน่งหน่อยละกันครับ ขอบคุณมากๆครับ:D:D:D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ช่วยหน่อยนะครับ ..ไม่มีใครตอบเลย.....

3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
  4. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ไฟเพชร ยี่ห้อ DEPO ทำโคมดำได้ป่ะคับ คือกลัว ถอดมาแล้วใส่คืนไม่ได้(ของไต้หวันมันวัสดุมันสู้ยุ่นไม่ได้อ่ะกลัว)

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ได้ครับ

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยิ้มอารายคนข้างบนอะ อิอิ

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มีแต่คนอยากทำก้อเลยยิ้มเฉยๆอ่ะ :D

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำแล้วหล่อ ทำกันใหญ่เลย.....
    ไฟใต้หวัน ปัญหาที่พบมา คือน้ำเข้า พลาสติก กรอบ ร้าว ดูแลกันดีๆๆ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหม่ เดี่ยว รับทำซะเลย
    หาค่า นม น้องชายคน เล็ก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้