กลับบ้านดึกๆเคยเจอคนขับรถกวนประสาทบ้างมั๊ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    วันก่อนผมก็เจออีกประเภทนึงแถวลาดพร้าว ซันนี่นีโอสีขาว รถเดิมๆเกียร์ออโต้

ไอ้เราเมาก็เมา ก็พยายามไปช้าๆขับชิดซ้ายไว้ เสียวด่านก็เสียว ก็ไม่เข้าใจว่าจะปิดไฟเปิดสปอร์ตไลท์มาจี้ตูดทำไม

จะแซงก็ไม่แซง ถนนก็ว่าง เราก็เอาวะ จี้ได้จี้ไป กุมาวเว้ย คลานๆไปใครจะทำไม

จนมันแซงขวามา แล้วก็เบิ้ลใส่ ....อ่าว...กรูไปทำไรให้ฟะ

ได้เรื่องเลยสิ เมาแล้วสติไม่ค่อยจะมีซะด้วยสิ ก็เลยแปร๊ดดดดดดใส่ไป2เกียร์ แฮ่ๆ

แล้วก็ชิดขวาเพื่อจะเลี้ยวเข้าโชคชัย4หม่ำก๊วยจั๊บร้อนๆซะหน่อย พี่ท่านเค้าก็เลี้ยวมาด้วย

พอเราจะชิดซ้ายเข้าที่จอดรถตรงtop พี่ท่านเค้าก็มาเบิ้ลใส่ข้างๆอีกแล้วก็จากไป....

ไม่เข้าใจจริงๆเลยว่าชีเค้าต้องการอะไร ถ้าไปเกะกะขวางมือขวางเท้าท่านก็คงต้องขออภัยล่ะคับท่าน

ไม่ไหวจะไปเล่นกะท่านหรอกคับ ลำพังประคองตัวจะกลับบ้านได้ก็บุญแล้ว

แล้วเพื่อนๆล่ะเคยเจอพวกบ๊องๆแบบนี้บ้างรึเปล่า

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    คิดง่ายๆ ... เขาก็เมามา :D

อย่าไปใส่ใจเลย :D

evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  3. ป๋มเจอบ่อยเลย ค๊าบ เซงเหมือนกัน

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เค้าคงเป็นอาการ เมาแล้วอยากracingมั้งครับ

5. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เจอแบบนี้ก็เซ็งเหมือนกันครับ......

เพราะเมื่อคืนวันอังคารก็ไปเที่ยวมาระหว่างขับรถกลับบ้านทางเลียบทางด่วนลาดพร้าวจะเข้าเกษตรนวมินทร์

ก็โดนรถซันนี่สีเทาแต่งซิ่งมากวนตีนอยู่ ไอเราขับรถบ้านไปเที่ยวมาก็น่าจะรู้อยู่ว่าเราไม่แรง พี่แกมาแซดใส่ใหญ่เลย

เกรียนมากๆ..........

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โดนมาเหมือนกันครับ แบบว่าจะท้าแข่ง ไอ้เราเมาก็เมา รถก็ไม่แรง

7. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    งั้นต้องรีบกลับบ้านไวๆ อิอิ

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เจอบ่อยนะ ถ้าหลัง ห้าทุ่มไปแล้ว ในระแวกเดิมๆ ที่เคยเจออะ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เมาก็พยามอย่าขับดีที่สุดครับ..ถ้าเลี่ยงไม่ได้..ก็อย่าขับเร็วเลยครับ..ขับช้าๆประคองๆไปเรื่อยๆ..อดทนหน่อย..ดีกว่าไปเป็นฆาตกร ขับรถชนคนตายนะครับ..

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอบ่อยครับแต่ไม่อยากสนใจ เพราะง่วงมาก

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ก้อแบบรถซิ่งไง เอิ๊กๆ ปกติผมจะทำเป็นไม่เห็นอะคับตอนแรกมองก่อน ว่าเค้ามาเรียกเตือนอะไรหรือปล่าว ถ้าไม่ใช่ก้อ ขับ ดุ่ยๆๆ ไปเรื่อยๆ
    เค้ายุไม่ขึ้นเด๋วเค้าก้อไปเอง

12. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0
    ผมเคยเจอเหมือนกันตอนตีหนึ่งตีสองเนี่ยล่ะ พาเพื่อนไปชมวิวแถวหลัง รร. สยาม ขับกลับมาทางแถวเรียบด่วน แม่งผมไม่ได้ไปเที่ยวนี่ไม่ได้ดื่มจะเมาได้ไง แต่ไอ้ข้างหลังที่ตามมานี่สิ แม่งสงสัยจะเมามา ขับหล่อเลยแซดขึ้นมาข้างๆๆๆๆมันเปิดกระจกมากันสองคน ทำเท่ห์เลยเปิดกระจกดูดบุหรี่แซดมาเทียบข้างมองหน้า ผมก้อของขึ้นเลย รถเพื่อนด้วยเดิมๆๆๆๆๆๆเลยแต่เพิ่งเปลี่ยนจากป้ายแดงผมเลยกดสวนขึ้นไปเทียบข้างๆๆๆแม่งเลยแล้วเปิดกระจกมองหน้าแม่ง แม่งก้อทำมองแต่ไม่กล้ากด ผมเลยกดแซงไปเสร็จแม่งเปลี่ยนเล๊นจะมาเล่นผมก่ะจี้ตูดมั้งน้องผมมันบอกเลยพี่เข้าเรียบด่วนหลอกให้มันบี้ตามมาเรื่อยๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวถึงที่ปิดประตูตีแมวแม่งเลย ไอ้ที่ปิดประตูตีแมวก้อเพราะว่ามันจะถึงบ้านแว้ว อ้าวแต่ที่ไหนได้ซ่ะใจกว่าที่คิดครับพี่น้อง เพราะหลังจากมันมาจี้ตูดปุ๊ปเสร็จผมแล้วครับ ข้างหน้าคือด่านวัดแอลกอฮอล์ครับ แล้วที่สำคัญคือมันเรียกแค่เล๊นเดียวซ้ายสุดคือใครเข้าซ้ายสุดเรียกตรวจ ถ้าไปเล๊นอื่นไม่เรียกเพราะทำให้รถติด ผมเข้าปุ๊ปตำรวจเรียกเปิดกระจกถามว่าไปไหน แต่หน้าพี่รวจนี้มุดเข้ามาในรถจะติดกับปากผมอยู่แล้ว ผมบอกผมจะกลับบ้านครับ แต่นึกในใจ ไอ้ข้างหลังเนี่ยสงสัยได้คุยยาว พอผมพ้นไปก้อชลอรถดูผลว่ามันจะตามมาติดกัปมั้ย มันไม่มาครับเพราะมันโดนกัปดักตำรวจไปก่อน ฮาเลยผม

ปล. นิสสันนีโอนี่แหละที่ตามผม ที่ผมขับคือซิตี้ตัวใหม่ล่าสุด

ผมว่าเค้าคงจ่ายไปหลายอัดอ่ะน่ะงานนี้

13. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    อย่าว่าแต่ดึกๆเลยครับ เช้าๆก็มี มันมีทุกเวลาอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ ทุกครั้ง ก่อนออกจากบ้าน ก็ตั้ง สติ ว่าวันนี้ ระวังเจอคนขับรถ งี่ เหง้า อิอิ

แล้วเราก็จะ ทำใจได้ กับสถานะการณ์ที่เราจะเจออ่ะ

แต่ตอนนี้ได้ข้อคิดใหม่ว่า " ช่างมัน เดี๋ยวลูก (กู) กำพร้า" vbvb

14. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เจอบ่อยครับ แถวนี้ส่วนมากปล่อยผ่านไปนอกจากเมา สวนให้กระจายเลย

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    sunny กวน 3 คัน เลย อ่ะ

ดีดี น่ารัก ๆ ก็ มีเยอะน่ัะครับ ผม :D:D:D

16. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    สงสัยเกียร์จะไม่เข้าคันนั้น เลยต้องเบิ้ลหน่อยก่อนยัดเกียร์ 555

ปล.​เมาๆจิงแนะนำให้นั่งแท๊กซี่ดีกว่าคับ โดนด่านทีไม่คุ้ม แถมถ้ามีไอ้บ้าที่ไหนมาชนเราทั้งๆที่เราขับดีอยู่แล้ว ถูกจะกลายเป็นผิดทันทีเลยคับ ช่วงนี้ด่านอู้อฟู่เลยคับ หน้าเทศกาลเลยถือโอกาสเตือนพี่ๆน้องๆคับ

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เค้าอยากให้ฟังเสียงท่อกะเครืองว่าโหดรึป่าว

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จายเย็นๆครับ

คิดไว้ แม่งบ้า

ถ้ามีปัญญามันคงแซงหายไปแล้ว

พวกเห่อมอยอ่ะ

19. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    สงสัย feel racing มันเข้าสิง

20. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    เจอบ่อย แต่เจอรถเดิมๆ เส็งไม่รู้จะมาจี้ตูดทำไม

21. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    เฮ้อออ..........!! ม่ะหว๋ายๆๆ เจอคนยังงี้

ม่ะดั้ยปัยทำอารัยห๊ายมันซะหน่อย....

22. Dios

Dios New Member Member

3
    18
    0
    เรื่องของผมมันยาวครับ เลยขี้เกียจเล่า เจอหลายคันเลย อิอิ สงสัยว่ารถผมดูเหมือนแรง ที่ไหนได้แค่คาบู พัน5+

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    คง เมา กว่าคุณแหละ

24. เจอจี้ตูด ต้องเหยียบเบรคครับ อิอิ
    ใช้ข้ออ้างว่า.. แม่ทูนหัว set ค่ากล่องไว้ไม่เกิน 90 ตัดดังเปี๊ย..

25. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าดึกๆ ผมคงไม่มีความสามารถไปซัดกะใครครับ
    แค่ระแวงด่านก็เครียดพอตัวอยู่แล้ว

เห็นรถที่รดน้ำเกาะกลาง ยังผวาเลย นึกว่าไฟสีแดง

26. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เมา ๆ ไม่ค่อยเจอแหะ เจอแต่ตอนไม่เมา

27. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ไม่จำเป็นต้องใช้ ปตท.
    เจอ แอลกอฮอลล์ ก็ Feel Racing เหมือนกัน ... อิอิ

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เจ้าของกระทู้กับผมระแวกลาดพร้าวเหมือนกัน อิอิ เคยเจอๆ

แต่ผมเจอกระบะซะส่วนใหญ่จี้อยู่ได้ไม่ยอมแซง

29. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ดึกๆ มองแต่ด่านครับ ระวังด่านก้อแย่แว้ววววว !!!!
    มาเจองี้ ปวดกาบาล
    อิ อิ แต่เมาๆ มี แซดดด ด้วย 555 ++++ :D

30. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รับทราบคับผม ปกติก็ไม่ค่อยจะขับไปเวลาดื่มหรอกคับ แต่วันนั้นมันแล้วอยากซดก๊วยจั๊บร้อนก็เลยไป

ว่าแต่แท๊กซี่ก็ใช่ย่อยที่ไหนเคยเจอมันเมากว่าเราอีกด้วยเป๋จะแย่อยู่แล้ว จ่ายตัง แถมต้องขับให้มันอีก เรื่องนี้เคยเม้าท์ไปทีนึงละ

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยคับ ไม่ได้เจตนาจะกล่าวถือโทษคนขับรถรุ่นนี้ เรื่องนี้มันอยู่ที่คนคับ จะขับอะไรถ้ามันจะกวนมันก็ได้ทั้งนั้นล่ะ เพียงแค่จำลักษณะคร่าวๆได้เท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้