รถมีอาการกระตุกเวลาขับอ่ะครับ เป็นตอนผอนคนเร่งพอเหยียบก็มีบ้าง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Eark Worakun, 26 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eark Worakun

Eark Worakun Guest

0
    0
    0
    รถมีอาการกระตุกเวลาขับอ่ะครับ เป็นตอนผอนคนเร่งพอเหยียบก็มีบ้าง ต้องบอกก่อนว่ารถผมใช้น้ำมันขับไม่ได้เลยเบาดับตลอด ยังไม่ได้ไปเชคว่าเป็นที่แอรโฟหรืออะไร ขับแก๊สมาตลอดปกติดี พอมา2-3วันมานี่มันกระตุกเหมือนจะดับอาการคล้ายๆตอนใช้น้ำมันเลยครับแต่ไม่หนักเท่าตอนใช้น้ำมันมันเบาดับเลย รถ B14 Ga15 รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ

2. Norrapat Saimon

Norrapat Saimon Guest

0
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยอีกเสียงครับรถผมก็เป็นครับ

3. Eark Worakun

0
    0
    0
    ถ้าเป็นที่จานจ่ายนี่ราคาอยุ่เท่าไหร่ครับ กลัวจะเป็นจานจ่ายอยุ่เหมือนกัน

4. ตรวจสอบเบื้องต้นเพิ่มเติมที่สายหัวเทียนมีแตกร้าวไฟรั่วหรือปล่าว หัวเทียนถอดออกมาดูว่ายังเป็นปกติหรือเปล่าว และในเบ้าหัวเทียนมีน้ำมันเครื่องเข้าหีือปล่าว

5. Eark Worakun

0
    0
    0
    วันนี้ลองเชคดู เหมือนน้ำมันเครื่องแห้งลืมเชคดู พอเติมไปลองขับอาการหายครับ เดวลองขับอีกซัก2-3วันก่อน ยังไงขอบคุณทุกคนมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้