ขอวิธีการถอดผ้าบุหลังคาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ขอวิธีการถอดผ้าบุหลังคาหน่อยคับ ของเก่ามันขาดกะจะถอดเปลี่ยนเองคับ

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>>๑.ถอดมือจับทั้งสามอัน
    ๒.ถอดบังแดดทั้งสองอัน
    ๓.ถอดพลาสติกด้านหลังหนึ่งอัน (ยาวๆด้านบนที่อยู่ระหว่างกระจกหลังและผ้าหลังคา) โดยสามารถดึงออกได้เลย จากตรงกลางก่อนแล้วค่อยไล่ไปทั้งสองฝั่ง
    ๔.ถอดไฟเพดาน
    ๕.(ถ้ามี) ถอดไฟส่องแผนที่
    ๖.ดึงแผ่นพลาสติก (ข้างใดข้างนึ่ง) ทั้งสองแผ่น ให้หลุดแต่น้อยๆ (ไม่ต้องถอดทั้งหมด เดี๋ยวใส่ยาก)
    ๗.เอาผ้าหลังคาออกจากประตูหลัง โดยปรับพนักพิงของเบาะให้ต่ำลง
    ๘.นึกไม่ออกและ
    ๙.ขอให้สนุกกับการทำนะครับ
    <<<

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เก่งนะเนี่ยะรับทำมั้ยอ่ะครับคุณโจเตี๊ยว:D

4. Honda Mania

Honda Mania New Member Member

6
    1
    0
    ลองไปเปิดดูครับ เผื่อจะช่วยได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้