พี่ๆครับ ซันนี่ผมเครื่องร้อน เกียร์ไม่เปลี่ยน แบบว่าขี่ประมาน80 รอบไป4พันกว่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Breez Nakub, 11 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ ซันนี่ผมเครื่องร้อน เกียร์ไม่เปลี่ยน แบบว่าขี่ประมาน80 รอบไป4พันกว่า แล้วเครื่องร้อน เกือบยันเลย ให้ช่างทำ ปาดฝาเปลี่ยนหม้อน้ำเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็ไม่หาย มีทางแก้ไขไหมครับ นอกจาก ยกเครื่องใหม่

2. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    คลัช ป่าวครับ auto ไม่ค่อยรู้ด้วยจิ

3. Breez Nakub

0
    0
    0
    ไม่รู้อ่าครับ ถ้าลงใหม่เอาเครื่องไรดีคับ

4. ส่วนใหญ่ถ้าฮีทมา ต้องเปลี่ยนฝาถึงจบ ไม่งั้นแก้นู่นนี่นั่น สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนฝาถึงจบอยู่ดีครับ ส่วนเรื่องเกียร์เป็นอีกประเด็น ก่อนฮีทปกติไม๊ครับ ถ้าปกติดูเรื่องการตั้งสายเกียร์ กับสวิทช์ OD ก็ดี

5. Breez Nakub

0
    0
    0
    งบนี่เยอะ ไม๊ครับยกใหม่จะคุ้มกว่าไม๊ครับ

6. ดูสายคิกดาวน์ด้วย ตึงไปรึป่าว เกียไม่เปลี่ยน

7. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    1.คือเครื่องฮีทมาแล้ว...มีอาการฝาสูบโก่ง น้ำเข้าเครื่อง จนถึงขั้นไปปาดฝามาแล้วและอาการก็ยังไม่หาย ถุกต้องมัยครับ.....ถ้าใช่ คือเกาไม่ถูกที่คันครับ และช่างมันครับ (ทำไปแล้วนิ) 2.ถ้าจะยกเครื่องใหม่ เน้นใช้งานธรรมดา แนะนำเครื่องเดิม วางง่ายจบง่ายครับ ราคาเครื่อง GA15De ราคา16k-18k แบบครบๆไม่เกินนี้ถ้าเกินคือแพงมากกก ค่าวาง ค่าวายริ่ง ค่าอะไหล่ที่ควรเปลี่ยนใหม่เพื่อนับหนึ่งทั้งหมดทั้งมวล อู่เล็กๆก็ไม่น่าจะเกิน30k+-นิดหน่อยครับ 3.ถ้าเท้าหนัก ก็อาจคบกับเครื่องที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อย อย่างตระกูล SR20 VE ราคาเครื่องก็ประมาณ 25k-28k ค่าวาง ค่าวายริ่ง เตรียมไว้ที่ 50 k+-ครับ (อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ รอน้าๆที่วางมาตอบเครื่องราคา SRละกัน)

8. Breez Nakub

0
    0
    0
    ครับ เครื่องเดิมวิ่งดีไหมครับ พอดีเป็นรถพ่อยกให้

9. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
  10. Breez Nakub

0
    0
    0
    ตัวนี้สีนี้เลย ของผมอ่ะ

11. Breez Nakub

0
    0
    0
    ใช่ครับปาดฝาแล้วยังไม่หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้