celica ta22 อยากมี limited slip

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Sjest, 17 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sjest

Sjest New Member Member

11
    0
    0
    ควรทำอย่างไรดีครับ

รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ

2. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    จิงๆแล้วไม่มีความรู้ สำหรับ ta22 เลยนะครับ ถ้าเป็น te71 ล่ะก้อ พอได้

ขอตอบแบบกลางๆแล้วกันครับ (คนแก่ๆขยันตอบไปไหนกันหมดหว่า)
    ถ้าเปลี่ยนแต่เฟืองท้าย เอาแบบยัดโบ๊ะ ตรงเป๊ะ แล้วได้ LSD มาด้วย
    อันนี้ไม่รู้ว่าจะมีรุ่นไหนบ้างที่ตรงพอดี ต้องให้ผู้มีวิชาแก่กล้ากว่านี้มาตอบ
    แต่จิงๆก้อน่าจะพอมีอู่ที่หาเต็ดรุ่นอื่นมายัดเข้าเฟืองเดิมอยู่บ้างนา

แต่ถ้า...ยกแพล่ะก้อ อิ อิ
    :D เพียบครับ
    แค่เลือกฐานล้อให้ใกล้เคียงกัน

ของผมเปลี่ยนแบบยกแพเลยครับ

3. Sjest

11
    0
    0
    ...

ขอบคุณครับ
    แต่แพท้ายนี่นำรุ่นอะไรมาใสได้บ้างครับ พอดีได้รถมาครับ ความรู้ที่มีก็น้อยเหลือเกิน
    ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    Corolla Ke70 นั่นแหละครับดีที่สุด หาง่าย

รู้สึกไม่แน่ใจว่าน้องโจ้จะมีเหลือเก็บไว้บ้างหรือไม่

5. Sjest

11
    0
    0
    ........

ขอบคุณครับพี่
    แล้วถ้าเอาของCorolla Ke70 มาใส่มี เต็ดติดมาด้วยหรือต้องใส่เพิ่มครับ
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    รบกวนหน่อยครับ

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มีทั้งมีเต็ดและไม่มีเต็ดครับ
    ราคาตั้งแต่ 3500-7000กว่าครับ

7. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    เคยเอาแพท้ายของเซนดิส มาแปลงนะครับ วิ่งดีทีเดียว

8. Sjest

11
    0
    0
    พอดีกำลังปั้นคันนี้อยู่ครับ
    ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เฟืองท้ายอยู่ดีครับ

อย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จัดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้