แนะนำเรื่องกรองเปลือย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    เครื่องD16Y8 เกียร์ MT ว่าใส่กรองเปลือย ดีมั้ย คับ แล้วจะเกิดผลดีผลเสีย อะไรบ้าง แล้วถ้าใส่ ตรงใส่ท่อไอดี ด้วยใส่มั้ย แล้วราคาเท่าไร แนะนำด้วยคับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่ามันไม่ค่อยได้อะไรเท่าไหร่เรื่องความแรง
    แต่งเพิ่อความสวยงามมากกว่า
    กรองเปลือง ยิ่งทำให้ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเร็วขึ้นอีก

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข้อดีอากาศ flow ได้เร็วขึ้น รู้สึกแค่ไหนก็ทดลอง หาที่อากาศสะอาดๆ เวลาวิ่งออกต่างจังหวัด ไม่ใ่ส่กรอง
    เลย แล้วลองวิ่งแป๊บนึง จำความรู้สึกไว้ ดังนั้นใส่กรองเปลือยแล้วก็ไม่ดีกว่านั้นแล้วครับ
    ข้อเสีย ถ้าคุณภาพไม่ดี ฝุ่นก็เข้าเครื่องง่ายกว่าของ standard แน่ ติดตั้งก็แล้วแต่ ออกแบบบางคนก็
    ใช้ท่อยางเดิม แล้วหาท่อเล็กๆ มาเป็น adaptor สวมกับกรอง บางคนก็ทำท่อไอดีใหม่เลยเป็นท่อดัด
    จากลิ้น กรองเปลือยติดไว้ที่ปลาย อีกอย่างกรองเปลือยเวลาเร่งเครื่องเสียงจะดังกว่าปกติด้วยครับ

4. ===ช่วยกันแนะนำคับ อยากรุเหมือนกัน===

5. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    สำหรับเครื่อง Standard ไม่มีอะไรดีขึ้น นอกจาก สรกปรกขึ้น ดังขึ้น สวยขึ้น ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้