ใส่เฮดเดอ มาแล้วรู้สึกว่าในห้องเครื่องร้อนมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    เฮดเดอเป็นเหล็กนะครับ รู้สึกว่าในห้องเครื่องร้อนมาก ผมควรจะพันผ้าพันท่อไอเสียมั้ยครับ หรือว่าพันก็ได้ไม่พันก็ได้ แนะนำด้วยนะครับ ถ้าควรจะพันแนะนำที่ซื้อ ราคา ด้วยนะครับ

2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ไอเสียที่ออกมามันร้อนเท่าเดิมและครับ
    แต่เพราะมันไม่มีตัวกันการแผ่ความร้อนแบบของโรงงานอะครับ ที่เป็นแผ่นเหล็กบางๆ
    มันเลยทำให้ห้องเครื่องร้อนขึ้น ถ้าอยากพันก็พันครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีดีกว่า

ส่วนตัวผมไม่ได้พันครับ ก็ไม่ได้มีผลอะไร ระบายความดี เย็นเร็วดีด้วยครับ

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ปรกติก

4. td3d

289
    5
    0
    แล้วพันดีหรือไม่พันดี แล้วถ้าพันๆเองได้ป่าว

แล้วพันยังไงครับ

5. td3d

289
    5
    0
    แล้วพันดีหรือไม่พันดี แล้วถ้าพันๆเองได้ป่าว

พันยังไงครับ แล้วที่เขาขายกัน 15 เมตร 650 บาท เป็นไงบ้างพอใช้ได้มั้ย

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    พอใช้ได้ครับ แต่อยากให้ลองของ thermo tec จะได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่า แต่ถ้าอยากใช้ในระยะยาวลอง ceramic coating ดูครับ ห้องเครื่องเย็นแน่นอน

7. td3d

289
    5
    0
    ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรด้วยครับ

ขอวิธีพันด้วยนะครับ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เอายี่ห้อดีๆ หน่อยนะครับ พันแล้วเดี๋ยวไหม้ขึ้นมาจะยุ่ง อย่าเอาถูกอย่างเดียวนะครับ
    ก็ถอด เฮดเดอร์ออกมาแล้วก็เริ่มพันจากจุดไกล้ฝาสูบเอาเข็มขัดขันรัดไว้แล้วก็พันซ้อนกันไป
    เรื่อยๆ พอสุดแล้วก็เอาเข็มขัดรัดไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้