ga16dne ความร้อนขี้น น้ำหาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GA16RC, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ga16dne ความร้อนขี้น น้ำหาย ไหลเข้าไปในหม้อพักน้ำเย็น
    ความร้อนขึ้นคับ ผู้รู้ช่วยที
    เกิดจากไรคับ ท่อน้ำไม่แตกไม่รั่วเพิ่งเปลี่ยน
    หม้อน้ำไม่มีรอยรั่ว ใช้มา 4 ปีของใหม่
    ฝาพิ่งลองเปลี่ยนเมื่อคืน
    แต่เหตุเกิดเมื่อกี๊คับ ขอความช่วยเหลือด่วนคับ
    ขอบพระคุณคับผม

2. GA16RC

216
    7
    0
    ช่วยด้วยนะคร๊าบ
    นะนะนะนะนะ

3. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    ฝาสูบโก่งแน่ๆเลยครับ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดูคร๊าบบบบ

5. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    :):)จากประสบการณ์ครับ ตอนแรก ก็ สายน้ำทั้ง 11 สายของมัน เก่า แล้วมันก็รั่ว ทำให้ความร้อนขึ้นครั้งแรก ครั้งต่อมาวาลว์น้ำไม่ทำงานทำมั่งไม่ทำมั่งความร้อนก็ขึ้นอีก แต่นั่นมันทำให้ฝาสูบโก่ง ผมก็เลย เปลี่ยนฝา เลย พอเปลี่ยนได้ซัก สองหมื่นโลได้มั่งคับ มันก็มาอีก คาวนี้น้ำดันหนักกว่าเดิม แล้วใน แค้งน้ำมันเครื่องก็มี น้ำเข้าไปผสมอยู่ด้วย เอาหละ คาวนี้น้ำดัน แล้วก็ความร้อนขึ้นทุกๆๆ สองกิโลเลย (ตอนนั้นไปต่างจังหวัดพอดี) กับมาเปลี่ยนเครื่องเลยคับ แต่บางทีน่าจะมีทางรักษาที่ดีกว่านี้นะครับ แต่พอดีรถผมวิ่งงานเยอะมาก เลยตัดสินใจเปลี่ยนไปเลย เพราะคิดว่าถ้าเป็นสาเหตุนี้มันต้องเป็นอยู่เลื่อยๆๆ แน่เลย เรื่องความร้อนอันตราย คับ :):):)

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เดานะครับ

ถ้าน้ำหาย ไหลเข้าไปในหม้อพักน้ำเย็น

ส่วนมากจะมีปัญหาที่ฝาหม้อน้ำ

แต่บอกว่าเปลี่ยนใหม่แล้ว เลยไม่ค่อยแน่ใจนะครับ

รอเซียนผู้รู้ดีกว่าครับ

7. GA16RC

216
    7
    0
    ฝาโก่งมันต้องปะเก็นรั่วไปพร้อมกันด้วยป่าวคับ
    ถ้าปะเก็นรั่วมันต้องแบบ ร้อนทุก 2 กิโล
    แล้วก็มีน้ำปนน้ำมันเครื่องด้วยอ่ะ
    เคยเป็นอยู่แต่ว่าไม่โก่ง
    รถผมมันมีอุปกรณ์เทพหลากหลายชนิด
    เตือนก่อนจะเกิดอะไร ๆ ทุกอย่างอ่ะคับ

ช่วยด้วยนะคับ
    ตอนนี้จาเปลี่ยนหม้อน้ำ
    ทองเหลือง 2 ช่อง
    รึว่าเดิม ๆ ดีคับผม
    ขับเร็วมากมายบ่อย
    ทางไกลบ่อย
    รึว่าต้องเปลี่ยนเป็น sr20คับแบบกำลัง เหลือ ๆ ไว้ก่อน
    คือใช้ไม่หมด น้ำเรยไม่ทันร้อนอ่า

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ้ามีน้ำ ปนกับน้ำมันเครื่อง นี่ งานใหญ่แล้วนะครับ สงสัยว่าต้องเปลี่ยนฝาสูบ

ถึงกระนั้นเชียว นะครับ อิ......อิ :D:D:D:D

9. GA16RC

216
    7
    0
    นั่นสิคับ ของผมมันไม่ขนาดที่ว่านะ
    แค่ร้อน ๆ เย็น ๆ
    เพราะว่ามีเตือน ๆ 55 สบายเรยจอดก่อนพัง

10. GA16RC

216
    7
    0
  11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ช่วงนี้เปนรายกานมีแต่เรื่องน้ำๆทั้งนั้น

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อิอิ ... สักหน่อยไหม วัยรุ่น :D

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    555

14. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ถ้ารถผมน้ำเข้าล่ะก้อจัดชุดใหญ่แน่นอน :D

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    บิ้วอีกละ

16. DaySpeed

8,976
    822
    0
    55555555555555555

17. GA16RC

216
    7
    0
    คือแบบว่าตอนนี้
    เปลี่ยนหม้อหน้ำใหม่ 2 ช่องทองเหลือง
    วาวง์น้ำถอดตัวกันน้ำด้านหลังที่กันช่องทางลัดน้ำออก
    โมเองกะให้มันเย็นก่าเดิมนิส ๆ
    แต่ใช้ 76.5 องศาอยู่
    แล้วพยามไล่อากาสออกให้หมดจาได้ชัวว่าไม่ได้ร้อนเพราะอากาศ
    เพิ่งทำปะเก็นฝาสูปมา ประมาณ 5000 โลได้
    เลยไปย้ำน๊อตฝาสูบ มาอีกครั้ง
    ตอนนี้ทดลองวิ่ง
    ความร้อนลดลง ขึ้นไม่เกิน 75 องศา แต่ว่ายังไม่ได้ลองอัดยาว ๆ ว่าจาร้อนอีกป่าว
    ยังงัยรบกวนผู้รู้ด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้