รถดับค่ะ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย aom_rk, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aom_rk

aom_rk New Member Member

20
    0
    0
    เมื่อวานได้ฤกษ์ขับรถเข้ากรุงเทพไปทำงานแถว รพ.กลาง (บ้านอยู่นนท์) ผ่านแถวอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย รถติดมากค่ะ เข้าเกียร์ D เหยียบเบรกไว้ รอรถเคลื่อนตัว ตอนแรกมีความรู้สึกว่าเกิดอาการสะดุด กลัวรถจะดับ พอขับผ่านอนุสาวรีย์ก็มาเจอรถติดแถวแยกตรงจะเลี้ยวผ่านวัดราชนัดดา รถก็ยังมีอาการสะดุดอยู่ เปิดแอร์อยู่ด้วยค่ะ พอเลี้ยวมาผ่านวัดราชนัดดาก็ยังเข้าเกียร์ D และเหยียบเบรกไว้ รถติดมากค่ะผ่านวัดไปได้ไม่เท่าไหร่รถดับค่ะ ยังดีนะที่สตาร์ทติด ไม่งั้นยุ่งแน่ ก็เลยปิดแอร์ขับมาถึงที่ทำงานค่ะ ไม่เกิดอาการดังกล่าว เพราะรถไม่ค่อยติดแล้วไหลได้เรื่อย ๆ พอขากลับบ้านก็สตาร์ทเครื่อง เปิดแอร์ ขับมุ่งหน้ากลับบ้าน ขับมาได้สักพักอาการเป็นเหมือนเมื่อเช้าค่ะ รถเริ่มมีอาการสะดุด เลยตอนนี้พอรถติดก็เลยต้องเลื่อนเกียร์ไปที่ N ตอนนี้พอดีได้สังเกตรอบเครื่องค่ะ ว่าถ้าเกียร์ N รอบเครื่องจะขึ้นไปอยู่ที่ประมาณ 1000 แต่ถ้าเป็นเกียร์ D เหยียบเบรกรอบเครื่องอยู่ที่แค่ประมาณ 700 ค่ะ

สรุปว่าอาการที่ เข้าเกียร์D เหยียบเบรก ตอนช่วงเปิดแอร์ รอบตกแล้วเครื่องดับ เป็นที่อะไรคะ

2. aom_rk

20
    0
    0
    สอบถามอีกอย่างค่ะ EP71 เครื่อง 2E คาร์บู เดิม ๆ เลยค่ะ เวลาขับขึ้นสะพานปิ่นเกล้าและลอยฟ้า เหมือนรถไม่ค่อยมีกำลังค่ะ เร่งไม่ขึ้นค่ะ ขับห่างจากคันหน้าเป็น 2-4 เมตรเลยค่ะ

3. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    โทรมาคุยกันได้คับ เดวดูให้คับ

4. aom_rk

20
    0
    0
    UP............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้