อยากรู้วิธีดูแลฝากระโปรงเคฟล่าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    จะมีวิธียังไงทำให้เงางามอยู่ตลอดเวลาครับ

2. cha970

cha970 New Member Member

10
    0
    0
    คงไม่ได้หรอกครับของใช้ก้อต้องมีเสื่อมสภาพตามเวลา

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ก็ดูแลเหมือนสีรถน่ะค่ะ ล้างแล้วลงเคลือบบ่อยๆ
    ช่วงนี้ฝุ่นเยอะ อย่าเอาไม้ขนไก่หรือผ้าไปปัดมันจะยิ่งกดฝุ่นเม็ดเล็กๆ
    ทำให้เป็นรอยขนแมว แล้วก็พยายามไม่จอดรถตากแดดนานๆ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับชิ้นงานที่ทำมาด้วยนะคะ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้

4. เคลือบบ่อย ๆ ครับ

อย่าจอดตากแดด

อย่าใช้มือปัด เวลามีฝุ่นเกาะ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมรอยขนแมวเต็มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้