??? ????????´?ͧö????ͧ??????¹??????? ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คือผมอยากรู้ว่า มีอะไรบ้างคับที่เราแต่งๆกันอยู่ในรุ่นของเรา แล้วมันต้องไปให้ที่ขนส่ง
    ตรวจสอบและจดทะเบียนเพิ่มบ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ซันรูฟ ฝาโปรงดำ (กันไว้ก่อนจด2สี) เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนสี

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดิสเบรคหลังอีกครับ
    ถ้าจากดรัมเป็นดิสตามกฎหมายแล้วต้องแจ้งด้วย

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เห็นว่าฝาหลัง DOMANI ถ้าให้ถูกต้องแจ้งด้วยนะ ผู้รู้ว่างัยครับ ผมก็เป็นสาวก DOMANI เหมือนกัน
    มีทั้งมูนรูฟ หลังคาดำ มีทั้งฝาหลัง DOMANI สีดำ ยังไม่ได้แจ้งเหมือนกัน :cool:

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ตามกฎหมายบอกไว้ว่า ถ้าดัดแปลงหรือเพิ่มตามให้ผิดไปจากที่จดทะเบียนไว้ ต้องแจ้งเปลี่ยนแปลงที่ขนส่ง

ดังนั้นก็ต้องดูในหน้าจดทะเบียนว่ามีรายละเอียดอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปบ้าง เช่น เปลี่ยนเครื่อง จำนวนเพลา สี ประเภทรถ
    ถ้าอะไรที่ไม่ได้มีในรายการจดทะเบียน แล้วมีการเปลี่ยนแปลง ก็ไม่จำเป็นต้องไปแจ้งเปลี่ยน

ไม่ใช่เปลี่ยนแปลงไปจากที่ออกมาจากโรงงานนะครับ (อย่างที่ตำรวจชอบอ้าง) เพราะไม่อย่างนั้น ก็โดนกันทุกคัน เพราะแค่เปลี่ยนแม๊กเปลี่ยนยาง เปลี่ยนอะไหล่ มันก็ไม่ใช่ของโรงงานแล้ว .....

ใครที่ไปจดเปลี่ยนเค้าก็ทำให้ครับ เพราะคนทำขนส่งเค้าก็ไม่รู้เหมือนกัน (คงงั้นนะ) และมันก็เป็นรายได้ของเค้าด้วย

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ติดเเก๊ส ด้วยนะต้องเเจ้งเหมือนกันเด้อ

7. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมเปลี่ยนสีมายังไม่ได้เปลี่ยนเหมือนกัน เลย

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    บางรายการขนส่งบันทึกไว้แต่ไม่ลงเล่มให้ครับ
    พี่เคยเตรียมเอกสาร,ใบเสร็จและให้วิศวกรออกใบอนุญาติให้
    แจ้งเปลี่ยน2สี, เปลี่ยนเครื่อง, แจ้งsunroof
    เปลี่ยนกระจกรอบคัน, เปลี่ยนระบบห้ามล้อหลังเป็น disc break
    เปลี่ยนระบบกันสะเทือนได้แก่ โช้คอัพ,สปริง
    แต่เค้าลงเล่มให้แค่ สี,เครื่องและ sunroof ครับ อย่างอื่นไม่ลงครับ:)

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้