Update หาตัวเจอแล้ว ภาพ D4D ผมเอง โดนชนท้ายแล้วหนี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย KB_Hybrid, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KB_Hybrid

KB_Hybrid New Member Member

8
    0
    0
    จอดติดไฟแดง โดนชนแรงมาก ท้ายยับเลยเศร้ามาก
    และที่สำคัญหนีครับ
    เข้าไปขวาง จะขับชนผมด้วย แต่ผมจำทะเบียนได้รอตำรวจตามอยู่ครับ
    ทะเบียน บท 3262 ภูเก็ต Dmax Gold Series ตอนครึ่งสีบรอนซ์
    ผมจะซ่อมกี่วันได้ครับและเท่าไหร่ อยากเปลี่ยนกระบะมากกว่าไม่อยากซ่อม แต่ช่างว่าหายากครับ
    พี่ในนี้ใครอยู่ภูเก็ตมีอู่ดีๆแนะนำหน่อยครับ เพิ่งมาอยู่

เซ็งสุดๆๆรถที่เรารักเป็นแบบนี้:(:(:mad::mad::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2008
  2. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    โอ้วท่าทางมาแรงนะเนี่ยครับ บอกประกันเลยครับว่าชนแระหนีครับ 1ทะเบียน
    2ใบแจ้งความครับแล้วโทรแจ้งครับ คุณจะได้เลขเคลมจากทางประกันครับ
    เท่านี้ก็เข้าอู่ในเครือซ่อมได้เลยครับ

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เสียใจด้วยคับ พวกชนแล้วหนีมันต้องโดนส้น...คับ

แม่งไม่มีเงินคุยกันดีๆก้อได้ไม่มีความรับผิดชอบเลย

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    เสียใจด้วยครับเรื่องรถ แต่ไอพวกนี้มันต้องโดนกระสวกหน้าครับชนแล้วหนี

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มันยังหนีได้อีกหลอนี้รถอะไรอะครับที่ชน ทะเบียนอะไรจะได้ช่วยดูให้

6. KB_Hybrid

8
    0
    0
    รถโดนชนเป็นครั้งแรก และที่เจ็บใจมากคือ

วันนั้นเป็นวันครบรอบ 5 ปี ที่ซื้อมาพอดีเลยเซ็งสุดๆ

ถ้าตำรวจตามเจอผมจะชกสักทีดีมั้ยเนี๊ยะ:mad::mad:

และเรียกค่าเสียเวลาด้วย ตามกฏหมายผมมีสิทธิ์เรียกค่าเสียเวลามั้ย

เพราะต้องลางานและเดินทางไกล

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ลองดูครับค่อยๆหา นะครับ คงหายากนิดนึง เช็คราคาเบิกห้างดูครับว่าเท่าไหร่ ราคาศูนย์เลย
    แล้วก็ไป เช็คที่ วรจักร ดูครับถูกกว่าแน่นอน ลดเยอะด้วย
    ประกัน เค้าคงไม่มีอะครับ มะงั้นเค้าไม่ถามราคาหรอกครับพี่กานต์
    ใจเย็นๆครับ คนเรามาน ชอบหนี ตามระเบียบ ไม่รู้ อีระเบียบเนียมานสวยมากอะป่าวเนอะ

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ต่อยได้ครับแล้วแต่สะดวก เต็มที่400บาทครับค่าปรับ แต่ก็เกรงใจตำรวจมั่งนะครับ อิอิ
    ค่าเสียเวลาผมไม่แน่ใจนะครับ แต่เรียกได้แน่นอน ขึ้นศาล ชนะใส่ๆ
    (ถ้ามันมีพวกพ้องลูกเจ้าพ่อเงียก็ ลำบากหน่อยนึ่งนะครับ)

9. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามกฏหมายผมไม่ค่อยรู้
    แต่ถ้าชกหน้าทีเดียวไม่น่าจะพอ:cool::cool:
    ต้องหั้ยหนัก

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปให้เต็มที่เลยนะพี่ ยังงัยอย่าลืมเผื่อผมด้วยนะ
    แม่งไอ้คนพวกนี่เนี่ยมัน สุด.......

11. ท่าทางมันก็คงเจ็บไปมิใช่น้อย น่าจะตามได้ไม่ยาก อิอิ..ไงก็เผื่อสักมัด หุหุ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    สงสัยไอ้พวกนี้ดูหนังมากไปครับ...ชนแล้วหนี

13. MIGHTY_

MIGHTY_ New Member Member

11
    1
    0
    ผมว่ามันคงไปไม่ได้ไกล นะ น่าจะลองตามไปดู นะ ชนซะขนาดนั้น

14. MIGHTY_

MIGHTY_ New Member Member

11
    1
    0
    ว่าแต่ว่าอยากเห็น นะ ครับ กระจกมองมุมเนี่ย จะหล่อขนาดไหน หนอ อิอิ

15. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ระยอ มากคับ ไอ้พวกนี้ อย่าต่อยเลยคับ มาถึงถีบก่อนเลยแล้วค่อยกระทืบ 555+

16. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ต้อง..ลูกตะกั่วครบ...ท่าน

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

จัดไป...

18. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ซ่อมดีกว่าครับกระบะหลายตังแน่นอน

19. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ แล้วทะเบียนไรอะครับจะได้ช่วยตามล่า(โหดไปปะ)

20. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    หล่อสาดดดดดดดด

21. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    จับได้ ทืบ แมร่งเลยพี่

แมร่งขวางเเล้วจะชนซ้ำอีก

เอาให้หนักเลย อย่างมากโดนทะเลาะวิวาท ปรับแล้วก็จบ

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตามให้เจอนะครับ
    ซ่อมเบิกศูนย์มันจ่ายให้ หนักไปเลย

23. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    มีทะเบียนก้อแจ้งความแล้วเดี๋ยวก้อได้ตัวคับ

ส่วนคนค่อยเรียกมันมานอกรอบคับ สะใจดี.....:mad::mad:

24. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    จับได้ก็เอาสลิงผูกลากมันพาไปสถานีตำรวจ แล้วลากเลยไปที่อู่เลยคับ
    หรือว่าลากพามาให้พวกเราช่วยอกกำลังกายกันคนละที 2 ที ก่อนก็ได้คับ
    ขอเลขทะเบียน เผื่อเพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านช่วยกันดู ๆ กันคับ

25. KB_Hybrid

8
    0
    0
    รถที่ชนผมเป็น ISUZU Dmax Gold series ตอนครึ่ง สีบรอนซ์
    ทะเบียน บท 3262 ภูเก็ต

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำต่างๆ ผมจะนำไปปฏิบัติตาม :teeth::teeth:

26. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    ตื่งๆME...........เรื่อง......ง่ะง่ะ

27. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เบี้ย ห้างหรือ อู่ ครับ มาหาผม มะ ๕๕๕๕

28. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เอาละครับผมจดไว้แร้วครับเจอที่ไหนปาดหน้าหรือหลอกให้หลุดโค้งก็ได้ครับ
    เน่งานนี้:mad::mad::mad::mad::mad:

29. geng_noppadol

geng_noppadol New Member Member

14
    1
    0
    เจ็บใจจริง กรรมตามทันแน่นอนงานนี้

30. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เสียใจด้วยนะครับ โดนเยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้