จอดบนเนิน แล้วออกตัว แต่รถไม่มีแรงส่งเกี่ยวกับคลัชหมดไหมคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sarayuth Saisim, 13 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarayuth Saisim

Sarayuth Saisim Guest

0
    0
    0
    จอดบนเนิน แล้วออกตัว แต่รถไม่มีแรงส่งเกี่ยวกับคลัชหมดไหมคับ

2. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
  3. Sarayuth Saisim

Sarayuth Saisim Guest

0
    0
    0
    ทางเรียบแรงดี แต่พอจอดบนเนินสูงๆ รถไม่มีแรง

4. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ลอวจอดพื้นปกติแล้วเหยียยเบรคคาไว้ เข้าเกียร์ 1 ค่อยๆปล่อยคลัช ถ้ารถกระตุกแล้วดับแสดงว่าคลัชยังไม่หมด แต่ถ้ารถไม่ดับหรือเครื่องสั่นๆแต่ไม่ดับแสดงว่าคลัชหมดหรือผ้าคลัชลื้นครับ เมื่อก่อนผมขับเกียร์ธรรมดาก็ลองแบบนี้ครับ หาที่โล่งๆลองนะครับเพื่อความปลอดภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้