รบกวนขอความช่วยเหลือครับ (ด่วนมากกกกก)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cheto, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cheto

Cheto Guest

0
    0
    0
    ผมขอร้องผู้ดูแลบอร์ดนี้ว่า อย่าลบกระทู้นี้เลยนะครับ
    ผมไม่ได้ตั้งใจจะมาป่วน แต่เรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องจริงครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้นำรถไปทำกับ Gun_DC2 หรือที่ทุกคนรู้จักกันว่า คุณกันต์นั่นแหละครับ
    โดยที่มีการให้ใบมอบอำนาจโดยมีการเขียนกำกับเอาไว้ด้วย
    ว่าให้เอาไว้แจ้งกรมขนส่งเรื่องสี, Sunroof และเรื่องประกัน
    แต่ไม่มีการเซ็นโอนใดๆทั้งสิ้นนะครับ
    แล้วเมื่อไม่นานมานี้ เค้าก้อได้หายตัวไป ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย
    ตอนนี้ทางบ้านไปเช็คกับกรมขนส่ง ก้อพบว่า รถของผมได้โอนเป็นชื่อเค้าไปแล้ว
    เลยอยากจะขอรบกวนทุกท่าน ที่มี่ข้อมูลเกี่ยวกับคนๆนี้
    ไม่ว่าบ้านเค้าอยู่ที่ไหนบ้าง หรือเบอร์ที่สามารถติดต่อญาติเค้าได้ๆ
    หรือ อะไรก้อได้ที่เป็นประโยชน์ครับ
    หรือถ้าหากท่านใดพบเห็นรถ Civic Coupe สีดำ เลขทะเบียน ภค-7860 กทม. ได้โปรดบอกด้วยนะครับ
    ตอนนี้ที่บ้านผมเครียดมากๆ อยากได้รถคืนมากๆครับ
    ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อผมได้ตลอดนะครับ
    เบอร์ติดต่อนะครับ 081-721-3172
    ขอรับรองว่าเรื่องที่ผมเล่ามาเป็นความจริงทั้งหมดนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับพื้นที่ในบอร์ด

กระทู้อ้างอิงนะครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=573189

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    จาก SI ตามมาแปะอีกที่

หึ หึ เมื่อกลางปีมานี้เอง ผมเจอโดยบังเอิญ นัดรับสินค้ากันที่ห้างฯ แห่งหนึ่ง
    เค้าทำยังกับว่ามาซื้อ-ขาย ยาเสพติด กันยังงั้นเลย ลับๆ ล่อๆ หลบๆ ซ่อนๆ มารู้ทีหลังว่าเป็น Gun dc2 ผู้โด่งดังและอื้อฉาวนั่นเอง(เพื่อนที่ไปด้วยมันจำได้ ส่วนผมไม่รู้จัก) พี่แกเล่นเปลี่ยนชื่อ....

โดนกันมาหลายคนแล้วครับ แต่ของ จขกท. ดูจะหนักกว่าใครนะเนี่ยเท่าที่ทราบ

ดูเหมือนว่าจะหายไปจากวงการนานแล้ว(หนีโจทย์) ไม่นึกว่ายังหลอกลวงเค้ากินอยู่อีกเหรอเนี่ย แต่เชื่อผม .... เค้ายังเล่น rcweb อยู่เลย เพราะผมซื้อ-ขาย ของในนี้ เค้าก็เข้ามาดู(น่าจะไม่ log in)

ที่ integra inc. ก็ไม่เจอหรอกครับ ที่นู่นเค้ารู้ว่าคนนี้ไม่น่าคบหา (มีคนใน integra inc. โดนด้วยแหละ)

ผมเคยเก็บเบอร์โทรฯไว้ เดี๋ยวค้นเจอจะมาบอกอีกทีครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์

ขอให้ได้รถคืนโดยเร็วนะครับ

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ขอให้เคลียกันได้ไวไวนะครับเอาใจช่วย ครับ

4. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    เค้าหายไปจากวงการพร้อมกับชื่อเสียงที่ดีที่สะสมมา แต่ชื่อเสียงแย่ๆยังคงอยู่ คิดว่าน่าจะแอบดูอยู่ตลอด ถ้ารวมรายชื่อผู้เสียหาย A4 คงใส่ไม่พอ มูลค่ามากกว่า 7 หลักแน่นอน

ปล. เอาใจช่วยคับ ขอให้เจอตัว

5. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ทำกันได้นะคนเรา ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เลวคับ

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เอาใจช่วยครับผม

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อีกหนึ่ง คนดัง !!

9. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แจ้ง ความยังคับ...

11. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0

ใช่ครับ แจ้งความหรือยัง อย่างน้อยก้อ อายัดทะเบียนไว้ก่อน

แต่ที่แปลกใจคือ ทำไมขนส่งถึงโอนชื่อให้ทั้งที่ไม่มีใบมอบอำนาจ ยังไงลองปรึกษาผู้ใหญ่ในขนส่งดูคับ

เอาใจช่วยคับ

12. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ

13. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอให้ตามเจอไวไว ครับ

14. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ถ้าไม่เซ็นชื่อ(ลายเซ็น)ไว้ที่เล่ม(หน้าที่เราเป็นเจ้าของ) อาจจะโอนได้ครับ เพราะไม่มีอะไรมาอ้างอิงว่าเป็นลายมือเจ้าของ ที่เหลือก็แค่ เอกสารต่างๆ ว่ามีหรือปล่าว หรือว่า รู้จักกับคนใน อันนี้ผมไม่รู้ครับ

ยังไงก็ขอให้ได้กลับมาไวๆนะครับ

15. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    โอนแล้ว ก็ ทราบชื่อจริง นามสกุลจริง ก็ หา ตัว ต่อไปครับ สู้ๆ

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เป็นกำลังใจให้ได้รถคืนเร็วๆนะค้าบ

17. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เอาใจช่วยครับ ไม่น่าทำแบบนี้เลย

18. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    หากินกันแบบนี้เหรอเนี้ย แย่จิงๆ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอาใจช่วยครับ

เลวจิงๆ

20. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เมื่อก่อนสมัยขับHONDA เจอบ่อยมากๆ ไม่คิดว่าจะเลวได้ขนาดนี้

ช่วยดันครับ
    ขอให้ได้รถคืนไวๆ

21. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    แย่ๆ

22. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เอาใจช่วยครับ ยังไม่อยากว่าใครมาก - -*

23. ผู้นึงที่ดังมาก และแย่มากตอนนี้ ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่เพื่อน พ้อง ที่รู้ซึ้งก้อโดนเช่นกัน

24. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไปถามที่อู่พี่มาดเลยครับ
    มาดบอดี้ที่วัชรพลเพราะเขาส่งรถทุกคันทำสีที่อู่นี้ครับผมก็เคยเห็นตัวเขา
    ลูกค้าหลายคนมาตามหาเหมือนกันเขาทำเรื่องไว้ไม่ค่อยดีเท่าไร
    เก็บตังค์ลูกค้าแล้วไม่เห็นของเจอไปหลายรายแล้วครับ
    ตอนนี้ก็ได้ยินข่าวว่าหนีแต่ไม่รู้ว่าอยู่ไหน
    ลองเข้าไปถามพี่มาดดูครับเพราะเป็นหนี้พี่มาดอยู่เหมือนกัน

25. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    โอ้!!! แม่เจ้า คนดังแห่งยุคเลยนะเนี่ย

เคยแต่ได้ยินชื่อเรื่องแย่ ไม่คิดว่าจะทำขนาดนี้

ถ้ารู้ชื่อคนที่รับโอนน่าจะหาได้ไม่ยาก เป็นกำลังใจให้ครับ

26. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันยังอยู่อีกเหรอ
    ขอให้เจอตัวเร็วๆครับ

27. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอให้ได้รถคืนโดยเร็วนะครับ

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอให้ได้รถมาเป็นชื่อคืนเร็วๆนะครับ

29. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แจ้งความอายัดทะเบียนกับรับของโจรไว้ก่อนเลยครับ เดี๋ยวตำรวจก็วิ่งตามหานานคนนี้จนเจอเองแหละ

ตอนแจ้งความอย่าลืมแจ้งด้วยว่า "เพื่อดำเนินคดีจนถึงที่สุด" นะครับ ไม่งั้นจะกลายเป็นแค่ลงบันทึกประจำวันธรรมดาๆ

30. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถคืนเร็วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้