ผมอยากสอบถามเรื่องหัวฉีด2jตัวสเปคukหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bully_69, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bully_69

bully_69 New Member Member

8
    1
    0
    ผมอยากทราบว่ามันฉีดกี่ซีซีอ่ะคับ
    2 j spec u k นะคับ
    ขอบพระคุนอย่างสูงเลยคับ

2. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    43o cc. ตัวธรรมดา เป็น Hi-imp

ส่วน uk 54o cc. เป็น Low-imp

3. bully_69

bully_69 New Member Member

8
    1
    0
    ขอบพระคุนมากๆคับ
    แสดงว่าหัวฉีด2jเสปคนี่มันใส่กะ1jไม่ได้ใช่ไหมคับ
    เพราะค่ามันเปน hi กะ low ช่ายป่าวคับ
    หรือว่ามันเอามาใส่ด้วยกันได้อ่ะคับ

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ตัวธรรมดาใส่ได้อ่ะ เเต่ตัว uk ไม่เห็นมีใครใส่ ไม่น่าจะใส่ได้คับ

5. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    ใส่ได้ครับ แต่ต้องมีเทคนิกนิดหน่อย

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความรู้อีกแล้ว

7. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    อัพครับ กระทู้ดีๆ มีสาระ

8. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    หัวฉีด UK หัวสีอะไรอ่าคับ

ผมเข้าใจว่าเป็นสีเดียวกันกับหัวฉีด2เจ JP แต่ไม่แน่ใจ เลยอยากถามผู้รู้อ่าคับ

ตอนแรกนึกว่าเป็น 550 CC 540 นิเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้