ขอถามพี่หน่อยคับทำไมไฟท้ายของชันนี่มีสองแบบคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย พงษ์ศักดิ้ ต๊ะวัน ไม่บอก, 22 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่หน่อยคับทำไมไฟท้ายของชันนี่มีสองแบบคับ

1. ผมไม่รูจริงๆๆคับ

2. แล้วท้ายยาวจะแปลงเป็นท้ายแยกได้ไม่คับพี่

3. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ซันนี่ ตัวไหนครับ ถ้าตัวถังรหัสb14 แบ่งเป็น 2ท้าย หลักๆท้ายยาว ปี95-98ในนี้ยังแบ่งรุ่นย่อยอีก 98-2001หลักคือท้ายแยก แล้วยังมีย่อยอีก ประมาณนี้ครับ ผิดพลาดประการใด เพื่อนๆท่านอื่นช่วยแก้ไขด้วย

4. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    มี 4 แบบครับ
    รุ่นแรกไฟท้ายยาวผลิตปี 1994
    รุ่นที่สองไฟท้ายแยกช่วงแรกไฟเลี้ยวเหลืองผลิตปี 1996
    รุ่นที่สามไฟท้ายแยกช่วงที่สองผลิตปี 1999 ไฟหน้าเป็นไฟตาเพชรแล้ว ไฟท้ายไฟเลี้ยวเป็นสีขาว
    รุ่นที่สี่ไฟท้ายแยกช่วงสุดท้าย ผลิตปี 2000 ไฟท้ายเป็นเพชรรูกุญแจอยู่ใต้ logo nissan
    ทำไมถึงมีหลายแบบ ก็เหมือนรถสมัยนี้ครับ minor change พอเปลี่ยนรูปโฉมนิดหน่อยก็ใส่ all new เข้าไป

5. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    แปลงก็ต้องทำเป้าไฟใหม่ เปลี่ยนฝากระโปรงหลังใหม่

6. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ความยาวกระโปรงท้ายไม่เท่ากันครับ ท้ายแยกกระโปรงหลังจะยาวกว่า

7. ฝากระโปรงท้าย,กันชนท้ายไมเท่ากัน
    แปลงยากครับตัดตูดแปะอย่างเดียวง่ายสุด ความยาวด้านท้ายรถท้ายยาวกับแยกไม่เท่ากันเลยครับ

8. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ความรู้ล้วนๆ

9. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ท้ายไหนก็แต่งสวยครัย ไม่ต้องไปซีเรียส ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้