ติด xenon ไปแถวถ.จันทร์ระวังด่านนะครับ ดักทุกทาง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    จะตั้งอยุ่แถวๆใต้ทางด่วนอ่าครับ ตรง 4 แยก วันนี้โดนมาล่ะตอนดึกเที่ยงคืนกว่าได้ ข้อหาโคมไฟสีไรของมันเนี่ยล่ะแต่ก็จ่ายไป 100 บาทตามระเบียบตอนแรกเค้าจะไม่เอาบอกผู้กำกับอยุ่ แต่เราบอกว่าช่วยๆกันหน่อยแล้วบอกเด๋วไปจอดรอข้างหน้านะเถิบจากด่านไปนิดพี่เดินมาเขียนให้ผมละกัน เค้าก็ ok เหอๆเดินมาทำฟอร์มๆบอกจะเอาข้อหาไรดี สุดท้ายก็บอกอ่าพี่ช่วยใส่ลงสมุดละกัน :):):):)

รถติด xenon มันเรียกหมดเลยเท่าที่เห็นครับ ระวังหน่อยก็ดีครับ

2. Nu_Pare

Nu_Pare New Member Member

6
    0
    0
    555+ สมน้ำหน้า ชอบไปเท่วนัก Esลำนี้อ่ะ

3. YuS_Za

924
    17
    18
    ่jazz ชมพู ไม่เที่ยวเลย เห็นโต้รุ่งตลอด :p

4. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    ถามเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับว่าใส่ไฟกี่ K อยู่ครับที่โดนเรียก คือจะได้ระวังตัวเพราะอยู่แถวนั้นด้วย

5. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    น่าจะโดนทุก K ครับ

ได้ข่าวเหมือนกัน

คงจะยกเว้น ซีนอน เดิม โรงงาน ครับ

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ดีนะไม่มีตังค์ซื้อ อิอิอิอิ

7. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    -*- :p :p

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืม.....

9. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    ดีบ้านอยู่ไกล

แล้วไปแถวนั้นจะทำไงว่ะตู

10. YuS_Za

924
    17
    18
    ผมใส่ 16000 k ครับ แต่เห็นรถที่ไทม่ช่าย xenon โรงงานก็โดนกันแต่คุยกับเค้าดีๆก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เค้าไม่เคร่ง

ปล.ส่วนด่านคิดว่าคงตั้งแค่ช่วงนี้อ่าครับช่วงสิ้นปีเพราะผ่านบ่อยๆก็ไม่ค่อยเจอเพิ่งมาเจอนี่แหละ

11. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเปิดไฟสูงเข้าด่านครับ พอดีไฟสูงเป็นฮาโดเจน ปิดไฟตัดหมอกด้วยครับ ผ่านสบาย

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่เกิน 8000 k

13. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    สมน้ำหน้า55555

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ตามกฏหมายต้องไม่เกินกี่ เค คับ

15. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แล้วรถที่ติดตั้งมาจากโรงงานนี่ พี่ตำรวย เค้าจะแยกแยะยังไงล่ะครับ หรือ เรียกเหมาหมดไว้ก่อน

16. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ใช้วิธีเดียวกันเลย

แนะให้ไปหาหลอดขาวถูกๆ มาใส่แทนหลอดไฟสูง เพราะมันจะไม่ค่อยสว่าง

หรือใส่หลอดเหลืองไป เลยยยย

17. YuS_Za

924
    17
    18
    อย่าให้เจอนะ 5555

18. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    แถวบ้านเลยยย แต่ดึกๆ ไม่ค่อยได้ออกไปไหน อิอิ

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ข้อหาแบบนี้ มีไว้ให้หมา หากินกลางคืน

แย่จริงๆ

20. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หาเรื่องจับไม่ได้เข้าท่าเลยตำรวจเมืองไทย น่าส่งลงใต้ให้หมดวะหาแดกกับประชาชน แล้วรถรุ่นใหม่ๆติดมาจากศูนย์เลยก็โดนหมดซิ งั้นก็ถือว่าศูนย์ขายรถผิดกฎหมายมาให้ละซิเป็นการดัดแปลงสภาพโดยปริยายโดนจับหมด วัยรุ่นเซง ถ้าแสงมันแยงตาเพราะไม่มีหมวกคลุมหัวหลอดก็ว่าไปอย่าง

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ซีนอนที่ไม่ได้ใส่กับโคมโรงงาน แสงมันจะฟุ้งๆครับ มันจะสะดุดตากว่าพวกซีนอนโรงงานเยอะ

ส่วนเรื่องค่า K ที่ว่าเท่าไหร่ไม่โดนจับ ตามกฎหมายรู้สึกว่ายังไม่มีที่เกี่ยวกับไฟซีนอนโดยเฉพาะครับ แต่มีบอกไว้แค่ว่าสีไฟต้องเป็นเหลืองอำพันเท่านั้น (รู้สึกว่าสีขาวหรือฟ้ายังพออนุโลมได้) ส่วนนอกเหนือจากนี้ผิดตามกฎหมายแน่ๆครับ (ซีนอนสีเขียว ชมพู น้ำเงิน ฯลฯ)

ผมใส่ 6000K เจอด่านก็กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน แต่โชคดีที่มีไฟสูงเป็นฮาโลเจนเลยตบไฟสูงค้างเข้าด่านประจำเลยครับ อิอิ จริงๆแล้วซีนอนแค่ 6000K-8000K เจอด่านก็น่าจะรอดแหละครับ (แต่เกิน 10000K มีสิทธิ์โดนสูง) แต่กลัวตำรวจแกโบกให้หยุดแล้วจะโดนข้อหาอื่นแทน อันนี้จะยิ่งเซ็งเข้าไปใหญ่:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีนะยังไม่มีตังค์ใส่

23. m101

m101 New Member Member

52
    0
    0
    อยากใส่อยู่เหมือนกันครับ เอาสัก 8000 k จะโดนอะป่าวเนี่ย

24. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ตำรวจน่าจะยึดรถไปเรยนะ คันเนี๊ยะ...

25. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    โดนกันไปนะตายูส

แถวบ้านเลยแต่ดีนะเดียวนี้ทำงานที่ชล

เลยไม่ได้ไปบ้านนั้น......(ถ้าไปจะโดนไหมเนี้ย.....??)

26. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ผมเปิดไฟสูงฮาโลฯ เช่นเดียวกันครับ เขตนั้นอันตรายมากคับ
    วันก่อนโดนข้อหาดัดแปลงสภาพรถ(ท่อใหญ่) เซ็งมากมาย

27. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตำรวจจะสังเกตุจากสีไฟก็มองออก Kยิ่งสูงแสงก็ออกสีมากไปด้วย

แต่จริงๆแล้วKที่ดีที่สุดน่าจะอยู่ประมาณ6000 สว่าง เห็นชัดเจน และไม่แยงตามาก

แต่ขึ้นอยู่กับโคมด้วย

28. top.p11

top.p11 New Member Member

15
    0
    0
    ต้องทำรถให้ปกติ โดยเฉพาะไฟหน้าและสปอร์ตไลต์ ไม่ให้ผิดสังเกตุเพราะถ้าเรียกจะโดนข้อหาอื่น " เมาแล้วขับ เซ็งเป็ดเลย "

29. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตบไฟสูงเปนไฟเดิมตลอดอะเวลาเข้าด่าน หรือผิดสังเกต

เคยโดนเรียกถาม พี่แกก้อ งง ๆ เมื่อกี้ไฟหน้ายังน้ำเงินอยู่เลย ทำไมตอนนี้เหลืองเฉย เลยบอกว่า เหมือนไฟหน้าเบนซ์ป่าวพี่ วิ่งมาไกลๆจะน้ำเงินๆ มาใกล้ๆจะเหลืองเอง 55555555555

30. YuS_Za

924
    17
    18
    5555 ฮาดีม่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้