หม้อน้ำทองแดงทำฝาบนเป็นมีเนียมได่ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หม้อน้ำทองแดงทำฝาบนเป็นมีเนียมได่ไหมครับ

หรือต้องทำเป็นทองเหลือง/ทองแดง คัรบ

ราคาประมาณเเท่าไหร่

ร้านไหนเนียนๆมั้งง

อยุ่แถวนวมินทร์ครับ

2. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ปกติ จะเป็นเหล็กนะ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มันจะเชื่อมกันไม่ได้นะซิ ทองแดงกับอลูมิเนียม

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ยังไม่เคยเห็นทำเลยครับและก็คงไม่มีด้วยน่ะ หากอยากได้อลูมิเนียม เห็นเขาทำขาย ราคา 6500 ของใหม่ ร้านของแต่งเชียงกงบางนาครับ งานเนียนเชื่อมสวยดี ใส่ a31 แต่หากเป็น ทองแดง ร้านทั่วไปราคาประมาณ 3500 ครับ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ก้อเป็นไปมิเนียมไปเลยคับ
    ไปร้าน บางมด เลย ราคาจับต้องได้ สบาย

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เป็นหม้อน้ำเจโบมาอะครับ

คงเปลี่ยนฝาอย่างเดียวพอครับ

ร้านไหนดีครับ

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไม่น่าจะได้นะคับ

ต้องตัวหม้อน้ำเป็นมิเนียมด้วยถึงจะทำได้ไม่งั้นมันเชื่อมกันไม่ติด

8. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เปลี่ยนฝาบน-ล่าง เป็นอลูมิเนียมไม่ได้ครับ เพราะเชื่อมกันไม่ได้

เปลี่ยนได้เป็นฝาทองแดง หรือทองเหลืองเท่านั้นครับ

ค่าฝาบนรวมค่าแรง น่าจะประมาณ 1600 บาทครับ

ส่วนฝาล่าง หายากหน่อยครับ ราคาน่าจะพอกันกับฝาบนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้