เรื่องที่ 2 ครับ ตอนนี้ B14 ปี 98 เครื่อง 1.6 วิ่งได้ 4แสนกิโลแล้ว ตอนนี้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 23 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องที่ 2 ครับ ตอนนี้ B14 ปี 98 เครื่อง 1.6 วิ่งได้ 4แสนกิโลแล้ว ตอนนี้ ได้แต่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องไส้กรอง มีอะไรต้องเปลี่ยน หรือเช็คเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ เช่นของยี่ห้ออื่นจะมีเปลี่ยนสายพานราวลิ้น ทุก 1 แสนกิโล ขอบคุณมากครับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ถ้ารถไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็เปลี่ยนของเหลงตามระยะ น่าจะเพียงพอครับ
    ปล. สายพานราวลิ้นของ ga เป็นโซ่คับ ไม่ต้องเปลี่ยนเน้อ

2. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ตามแอร์ว่าเลยครับ เพิ่มเติมวาล์วน้ำ ท่อยางต่างๆ ที่เหลือซ่อมตามอาการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้