ช่วยที่คับผมแก้ไม่ตก

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย เจนศึก, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    พอดีผมไปซื้อที่วัด Volt ของ sard พอติดเสร็จเข็มมันตีขึ้นลงอยู่ที่ 15-18 อ่ะคับช่วยบอกทีคับ :cry::cry:

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับไดชาร์จรึป่าวครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบไฟเลยคร้าบ

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เอออยากทราบว่าต่อสายเข้ากับอารายบ้างครับ บอกให้ละเอียดหน่อยครับ ตอบม่ะถูกอ่ะ มันมีหลายสาเหตุ อาจจะมาจากแบตมันใหม่ไปรึเปล่า รึว่าต่อกราวด์ม่ะครบ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เข็มมันจะขึ้น ลง ขึ้นอยู่กับการใช้ไฟในรถ

อย่างเช่น เราเปิดไฟเลี้ยว , คอมแอร์ทำงาน , เปิดไฟหน้า , เปิดวิทยุ

ไม่ทราบว่าอาการเป็นตอนนี้หรือป่าว

แต่การต่อวัด Volt ควรต่อตรงมาจากแบตเลยครับ ใช้กราวด์ที่ขั้วลบ แบตเลย

5. เจนศึก

419
    0
    0
    ของผมมีสามสายอ่ะคับ ก็มีสีแดงต่อเข้ากับสวิทช์กุญแจ สีขาวต่อกับไฟ้หน้า สีดำลงกราวน์ วันนี้ไปเปลี่ยนไดชาร์จมาแล้วพอเปิดมันก็อยู่ที่ 13 -14 อ่ะคับ แต่พอคอมแอร์ทำงานก็ตกอยู่ที่13แล้วมันก็ขึ้นมาอยู่ที่14 คับ ไม่รู้ว่าผมต่อถูกหรือเปล่าคับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมว่าปกติแล้วนะ เพราะเวลาคอมทำงานมันจะตกอยู่แล้ว

7. เจนศึก

419
    0
    0
    วันนี้เข็นขึ้นอยู่ที่15 เวลาเปิดแอร์ ขอบคุณมากนะคับที่มาตอบให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้