มาขอความรู้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย For_Fun_no.1, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. For_Fun_no.1

For_Fun_no.1 New Member Member

7
    2
    0
    คือผมใช้ D16Y ธรรมะครับ
    อยากรู้เรื่องปลายท่ออ่านมาหลายวันแล้ว
    อยากรู้เพิ่มเติมครับว่า
    ท่อนอกต่างจากบ้านเรายังไง
    ขอแบบฟันธงเลยครับ
    แล้วท่อนอกแบบตรงรุ่นมันดูกันยังไงครับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ตอบเท่าที่ทราบนะครับ เนื้อเลสหนากว่า ใยแก้วทนกว่า งานเชื่อมเนียนกว่า ส่วนตรงรุ่นก็จะมีจุดยึดต่างๆๆใส่ได้พอดีม่ายต้องมานั่งแปลงครับ ถูกผิดประการใดขออภัยครับ

onepiece_04 ถูกใจสิ่งนี้

3. คุณภาพ และมาตรฐานการผลิต ความทนทาน ต่างกันเยอะครับ
    ส่วนของตรงรุ่นหายากครับ ของ EK9 หรือ DC2 เอามาแปลงใส่ได้

4. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    สวยกว่า แพงกว่า ฟันธงคับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต่างกันพอสมควรครับ

6. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ราคาต่างกันพอสมควรครับ

7. For_Fun_no.1

For_Fun_no.1 New Member Member

7
    2
    0
    ขอบคุณคับ

8. ท่อปลาย Muffler by HKS เสียงแน่น มี Silencer ด้วย งานเนียน แต่ราคาโหดไปหน่อย แปลงใส่ EK ได้

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ตามนั้นคับ คอนเฟิร์ม!!!

10. For_Fun_no.1

7
    2
    0
    ขอบคุณอีกครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้