อยากทราบหน้าที่ของ relay ปั๊มติ๊กครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป321, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบหน้าที่ของ relay ปั๊มติ๊กครับ พอดีปั๋มติ๊กผมจ่ายน้ำมันบ้างไม่จ่ายน้ำมันบ้าง ไม่รู้อะไรเสียระหว่างปั๊มติ๊กกับตัว relay

1. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ก็ลองเช็คที่รีเลย์ก่อน บางที่หน้าคอนแท๊คมันไหม เอาไฟป้อนตามเดิม เช็คที่ฝั่งรูปตรงหน้าคอนแท็คว่าไฟมาตลอดไหม หรือว่าไม่มาเลย(จริงแล้วรีเลย์มันกินไฟนิดเดียวเอง)
    2. กราว แน่นป้าว
    3. เช็คที่ปั้ม เอาไฟป้อน ดูว่าน้ำมันออกไม่ออก บางที่กรองข้างในตัน
    4. สายไฟ ก่อนรีเลย์ หรือจากรีเลย์ไปปั้ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้