ถามเรื่องโคมไฟหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พอดี อยากได้ โคมดำมุมส้ม ของตัว 96
    มันมีกี่แบหรอครับ ราคามือ1 กับ มือ2 ประมารเท่าไหร่

มือ2 นีต้องดูอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โคมไฟมุมส้มที่ขายๆกันอยู่ส่วนใหญ่ ก็เอาของเดิมไปทำ ใช้ไปสักพักก็จะซีดไม่สวยครับ
    ส่วนของแท้ถ้าอยากได้มุมส้มจริงๆ ต้องหาโคมเปสกเมกาครับมันจะมีขีดส้มๆอยู่ตรงไฟเลี้ยว
    ส่วนเรื่องราคานี่ไม่รู้เลยครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ออ เง้อ ตอนนี้ โคมไฟแบงมัน หมองๆ
    ว่าจะขัดด้านอกเอง ไม่รุ้จะใสแล้ว ไฟสว่างขึ้นไหม
    เพราะขัดข้างในเองไม่สามารถเลยครับ

แบบนี้ ดำมุมส้ม ข้ามไปดีกว่า พี่โก้ก็บอกมาเล่น type R ดีกว่า

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    Type R 96 ราคาโคม กำลังถูกครับ ถามพี่ก๊อบได้ เค้าได้มาไม่กี่ตังค์เอง
    ของ 99 ก็เริ่ม ถูกลง เหมือนกัน

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าหมองแล้วยังไม่เคยขัด ก็ไปหาร้านขัดได้ แต่หาร้านดีๆหน่อย เพราะขัดนะไม่ยาก
    แต่ตอนถอดโคม(เลนส์)เนี่ยแหละสำคัญ ถ้าทำไม่ดีน้ำอาจเข้าได้แล้วก็จะหมองเร็วด้วย
    ราคาประมาณโคมละ 300 มั้ง แต่ถ้าเอาชัวร์เบิกใหม่คู่ละ 5xxx มั้งครับหรือจะไปโคมดำก็ได้
    ลองถามน้องย้งดู 081 7522231 หรือน้องต่อ 086 3166212 ราคาประมาณ 5xxx-7xxx แล้วแต่ความสวยคร๊าบ

6. immortal_sp

immortal_sp New Member Member

10
    1
    0
    เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ ใครก็ได้ช่วยแนะนำร้านที่รับขัดโคมหน่อยครับถ้ามีราคาด้วยจะขอบคุณมาก เอาแถวรามอินทรานะครับ

7. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    ของพี่ย้งโบ๊ทสอยมาแล้ว..อิอิอิ

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เบิกใหม่ ใสๆ ดีกว่าครับ ของผมจะเบิกเร็วๆนี้ :D

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ว่าจะตามไปเบิกใหม่ด้วยคนแล้วครับ

EK9 Lev สภาพดีมันหายากจริงๆ ราคาก็สุดๆ:cry:

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ขัดมาบางทีมันก็ดีขึ้นแค่นิดหน่อยเองครับ ผมขัดมาใช้ได้ไม่กี่เดือนเหมือนเค้าประกอบซีลซีลีโคนไม่ดี น้ำซึมเข้าได้เป็นคราบคล้ายๆขี้กลาก เลยเบิกใหม่มาใส่เลยคู่นึงสบายใจกว่าเยอะเลยครับ

11. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หรือถ้าไม่อยากเสียเงินเยอะประกันชั้น 1 ช่วยท่านได้ครับจัดเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้