AUTO VS MANUAL Transmission

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Diablo, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diablo

Diablo New Member Member

5
    1
    0
    B16A ใช้เกียร์ Auto อยู่ครับ อยากเปลื่ยนเป็นเกียร์Manual +LSD เข้ามาประจำการแทนต้องเตรียมอะไหล่อะไรบ้างครับ งบประมาณเท่าไรถึงจบครับ
    รบกวนพี่ทุกท่านด้วยครับจะได้เตรียมตัวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มี งบสัก 25-30 ขึ้นกับราคาของในขณะนั้น

ราคาหลักๆ ไปอยู่กับเกียร์ซะ 70%

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    สิ่งที่ต้องเตรียมคร่าวๆน่ะครับ

เกียร์ธรรมดา 1 ลูก (ของต้องครบ น่ะครับ เพลา ซ้าย ขวา เพลาพักฝั่ง ซ้าย )

ชุดคลัช (หวีคลัช ไฟวีล ผ้าคลัช)

ชุดขาคลัช (ที่ใช้เหยียบ ต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะว่าตัวเดิมไม่มี)

ปั๊มคลัช (บน ล่าง)

กระบองเกียร์ (ของ B16A B18C ฝาแดง ฝาดำ เลือกเอาแล้วแต่ชอบครับ)

กล่องM/T หรือ เอา รีเลย์มาหลอกก็ได้ หรือว่า จะเอากล่องไปทำ จาก A/T เป็น

M/T ก็ได้ครับ

ปล.จำได้แค่นี้เเหละครับ ราคา รอพี่ๆที่เคย ซื้อ ขาย มาตอบดีกว่าครับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าราคา มันแรงมากเลยนะ

เทียบกับการซื้อเครื่องไหม่ทั้งตัว แล้วได้อุกรณ์ครบๆ

ลองหาดูครับ บางช่วงนี่เกียร์ ก้อหายากเหลือเกิน

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    เพลาซ้ายขวาไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้เปลี่ยนแต่เพลาฝากครับเพลาเกียร์ออโต้กับธรรมดาเหมือนกัน
    และเพิ่มยางแท่นเกียร์อีกตัวครับ
    เหล็กหิ้วเกียร์ตัวหลังครับ

6. Diablo

Diablo New Member Member

5
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ข้อมูลดีๆทั้งนั้นครับช่วยให้ตาสว่างเลยต้องเก็บตังอีกนิด จะได้ทำฝันให้เป็นจริงซะที่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้