ปวดหัวเรื่องแอร์ครับถามหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    เปิดแอร์ครับ แล้วรถอืดมากครับ ดึงกำลังรถมากเห็นได้เลย และมีเสียงเหมือนฉีดน้ำยาตลอด
    ล้างทำมาหลายอย่างแล้วไม่หาย ทั้งล้างระบบแอร์แล้ว เปลียนตู้แอร์แล้ว
    ไครเคยเป็นบ้างควรทำไงบ้างครับ มัน จะหายดีไม่ต้องปวดหัวอีก
    และราคา ทำประมาณเท่าไรครับ มีที่แนะนำไหม่ครับ ที่ทำสำหรับ EK

2. หล่อจังเว่ย

หล่อจังเว่ย New Member Member

8
    1
    0
    กำ เมื่อไหร่จะจบเนี่ย ปัญหาเยอะจังนะก้อย
    เคยเป็นเหมือนกันนะ คอมฯแอร์เน่าอ่ะ เปลี่ยนแล้วหายเลย ไม่รู้กรณีเดียวกันป่าวนะ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้คอมแอร์กลมหรือเหลี่ยมครับ
    ถ้าคอมเหลี่ยมมันฉุดกำลังเครื่องมากครับแต่เรื่องความเย็นนี้หายห่วงครับ
    ถ้าคอมกลมมันจะไม่ฉุดเครื่องเท่าคอมเหลี่ยมแต่เรื่องเย็นนี้สู้คอมเหลี่ยมไม่ได้

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ลองวิธีนี้ดู

กล่าวนำก่อน ผมได้เหล็กกันโคลงหลังของ EG มาจากในเว็ปนี้ นัดไปเอาที่บ้าน
    เขาๆเป็นช่างทำ Honda ผมเลยถามเขา อาการเดียวกับคุณ เนี่ยแหละ เขาบอกว่าลองล้าง มอเตอร์คุมรอบเดินเบาดู แล้วพอดีที่บ้านผมเป็นอู่ TAXI ก็เลยลองล้างกันเองดู ช่างที่บ้านลองเอาของ โตโยต้าใส่ ผมเรียกไม่ถูกว่ามันคือตัวอะไรมันติดอยู่ที่ลิ้นปีกผีเสื้ออะครับ ลักษณะเหมือนปลัก อยู่ตรงที่มันหมุนๆ ได้ แล้วก็ล้างลิ้น ปรากฎณ์ หายเฉยเลย

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ใส่กรองเปลือยหรือเปล่าคับ ปัญหาอาจมาจากกรองอากาศก็ได้
    เพราะกรองเปลือยจะทำให้กรองฝุ่นได้ไม่ดีพอเท่าที่ควร ทำให้รอบไม่นิ่งคับ
    บางทีจอดๆอยู่ เล่นจะดับเอาดื้อๆ

ถ้าเป็นอาการอย่างว่าก็แก้แบบ เรป ด้านบนอ่ะคับ ถอดตัวคุมรอบออกมาทำความสะอาดหน่อย
    ใช้ Sonax ก็ได้คับ หรือหาร้านดีๆซักร้าน

6. ออโต้one

131
    2
    0
    เครื่อง d15b ครับแต่คอมแอร์ของ d16y ของเครื่องเดิมครับ กรองไม่ได้ใส่
    เปิดแอร์ดูรถมันอืดทุกทีเลย เลยครับแบบไม่เปิดแอร์อยู่ครับ

7. ออโต้one

131
    2
    0
    คุณ ที เปล่าครับ
    ว่าแต่มีคนขายดอมแอร์ถูกๆๆบ้างปะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้