ถามเกี่ยวกับการวัดน้ำมันเกียร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เวลาเราเช็คน้ำมันเกียร์ (Auto) เราต้องสตราทเครื่องก่อนไหมครับ
    หรือว่าเช็คได้เลยตอนเครื่องเย็น ปกติผมเช็คตอนเครื่องเย็น
    ขอความรู้ด้วยครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    วัดเลยก็ได้
    แต่ถ้าจะให้ชัวร์สตาร์ทก่อนแล้วดับเครื่องแล้วค่อยวัด

3. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ถ้า เช็ค น้ำมัน เกียร์ AUTO ต้อง สตาร์ รถ ซัก พัก ค่อย เช็ค ครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมไปถ่ายน้ำมันเกียร์ที่ศูนย์เสร์จแล้วก็ลองเช็คดูเองบ้าง
    ตอนที่ได้อุณหภูมิของเครื่อง ก็จะอยู่ในเกณท์ ขีดบนกับล่าง

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ของผม วัดตอน เครื่องเย็น ไม่ได้ติดเครื่อง

7. มันต้องติดเครื่องไม่ใช่เหรอคับ ตอนวัดน่ะ

8. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ผมดับเครื่องครับ

9. pradoldech

pradoldech New Member Member

20
    0
    0
    แล้วเกียร์ธรรมดาเช็คยังไงครับ

10. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0

เกียร์ธรรมดา เหมือนกัน รอคำตอบด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้