เรียนถามผู้รู้ด้วยครับ รถนีออน สตาร์ทเครื่องแล้วไฟเตือน check engine...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nives On, 12 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    เรียนถามผู้รู้ด้วยครับ รถนีออน สตาร์ทเครื่องแล้วไฟเตือน check engine ติดตลอดในขณะที่วิ่งและรู้สึกเครื่องสั่นคล้ายเดินไม่เต็มสูบ แต่เมื่อเปลี่ยนเป็นใช้แก๊สรถก็ไม่สั่น เครื่องเดินปกติ แต่ไฟเตือนก็ยังคงติดอยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ(อยู่ต่างจังหวัด) ถ้าวิ่งต่อไปจะมีปัญหาไหมครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าไฟโชว์ แต่เปลื่ยนเป็นแก็สแล้วไม่สั่น น่าจะหัวฉีดน้ำมันมีปัญหา

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ปั้มติ๊ก หัวฉีดน้ำมันมีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองเช็คแรงดันน้ำมันดูก่อนครับ หุหุ

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    น่าจะเป็นหัวฉีดมากกว่าเพราะ ไฟเตือน check engine ขึ้น ถ้าปั้มติ๊กเสียไฟจะไม่โชว์

5. Somphop O Thana

0
    0
    0
    แสดงว่าไม่ค่อยได้ใช้น้ำมัน หัวฉีดตาย หุหุ

6. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    คนข้างบนนี่ เจ็บมาเยอะ โดนมาแยะ 555

7. เคยเป็นเหมือนกัน หัวฉีดเสียตัวนึง เปลี่ยนแล้วอาการสั่นเป็นเจ้าเข้าหายเป็นปลิดทิ้ง อยู่จังหวัดไหนครับ

8. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณมาก ๆครับทุกๆข้อความ สรุปผมจะไปเช็คปั้มหัวฉีดตามที่แนะนำกันมาครับ รถวิ่งใช้แก๊สเกือบตลอด ใช้น้ำมันบ้างประมาณ 10 เปอรเซ็น

9. Nives On

0
    0
    0
    ผมอยู่ จ.อุตรดิตถ์ รถที่ใช้อยู่ เวลาสตาร์ทใช้น้ำมัน ตอนเช้าจะสตาร์ทง่าย แต่พอใช้ไปแล้วสตาร์ทครั้งต่อ ๆ ไปในวันนั้นจะเริ่มสตาร์ทยากขึ้น เป็นแบบนี้มานานแล้ว ก็ใช้การเติมน้ำมันให้เต็มถังเกือบตลอดที่ใช้งาน เพื่อช่วยในการสตาร์ทให้ง่ายขึ้น ช่วยแนะนำด้วยครับ และขอโทษที่เข้ามาตอบช้าไปเพราะนำรถเข้าไปหาช่างในตัวจังหวัดครับ

10. Nives On

0
    0
    0
    และถ้าช่วงนี้ผมใช้แก๊สตลอดชั่วคราว จะมีปัญหาไหมครับ เพราะช่วงนี้ช่างหยุดปิดร้านครับ

11. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ไม่น่ามีปัญหาครับ

12. รถผมเคยเป้น วิ่งไม่เต็มสูบ เนื่องจากหัวฉีดน้ำมันไม่เป็นฝอย สาเหตุ ปั้มติ้กเสีย

13. Pae MO ON

0
    0
    0
    ไม่เป็นอะไรหรอกครับแต่มันก็ไม่ค่อยดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้