งบ15,000 บาทติดตั้งเครื่องเสียงได้ไหมคร้าบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SpermS, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpermS

SpermS New Member Member

8
    0
    0
    งบ15,000 บาทติดตั้งเครื่องเสียงได้ไหมคร้าบบ....พอดีของเดิมมี Power อยู่แล้ว 1 ตัว 200 watt และมี Font ของ JVC อีกหนึ่งตัวคร้าบฟังอยู่ทุกวันอะแต่อยากได้ใหม่ตาม งบ หนะ คร้าบบบ...ช่วยแนะนำรุ่นด้วยนะคร้าบบบบ ...ขอบคุณคับ

2. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ลองเข้าไปเช็คที่ เว็ปคลองถม2 ดูนะครับ ผมดูข้อมูลจากนั้นประจำ แต่ถ้าความคิดผมนะ พอได้คับ ก็เลือก วิทยุราคาประมาณไม่เกิน ห้าพันบาท และก็ลำโพงแยกชิ้นหน้า ซัก สองพันกว่าบาท และซับสิบนิ้วพันกว่าบาท นอกนั้นใช้ในการติดตั้งคับ น่าจะพอได้ ผมพอมีประสบการณ์บ้างคับ ส่วนใหญ่ทำเองคับ

3. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    ...

ต้องแล้วแต่นะคับ ว่าต้องการชุดขนาดไหน 10 นิ้ว1 คู่ก็ทำได้นะคับ แต่เกรด ของก็จะลดลงหน่อยตามราคา นะคับ หรือ จะใส่แค่แทนของเดิม อัพเกรดก็ได้ ตามงบ เกรดของก็จะดีขึ้นตามราคาคับ

4. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....จริงๆ...ถ้าไม่ซีเรียส...เรื่อง Bland .....งบ 15,000...เน้นแค่คุณภาพเสียงที่ครบ...ชัด...แต่อาจไม่เนียนและละเอียดเทียบเท่า..ของ Bland ดังๆ....ผมพอจะแนะนำได้อยู่ครับ....

....ทำเป็นระบบ BIAMP ไปเลย....ก็จะสามารถ Tune Sound ได้เนียนหน่อย...

...1.มี Front JVC ...ของเดิม...

...2.Power Amp.200w. เข้าใจว่า...น่าจะเป็น 2 Channel....ขายทิ้งไปเลยครับ...น่าจะได้ซัก 1,000-2,000

...3.จับเอา Power Amp 1200w. 4 Channel. ขับกลาง-แหลม....ของ จีน <Zulex > งบ 3,000 บาท

...4.จับเอา Power Amp 1200w. 2 Channel. ขับ Subwoofer 10" 1คู่....ของ จีน <Zulex > งบ 3,000

...5.จับปรีแอมป์...5 Band 16 bit..Pro Audio ..1500 บาท.

...6.เสียงกลาง-แหลม...ลองใช้ของเดิมดูก่อน....

...7.ค่าสาย Main Power + Ground + Main Fuse + สายสัญญาณ + สายลำโพง...ไม่เกิน 1,500 บาท...แบบธรรมดา

...8.ค่าตีตู้ Subwoofwer + ค่าเดินระบบ ไม่น่าเกิน 4,000 บาท....

....ลองเอามารวมราคาดู....

....ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง Bland ชุดนี้.....ถ้าช่างวางระบบให้ดีๆ....มันส์...สุดๆ.....

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    นานๆ จะมาเเนวเครื่องเสียง

6. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ดีครับ...กำลังอยากรู้พอดี...

7. มีอยู่แล้วคับราคานี้ แต่ของก้อจะไม่ได้ของดีเท่ารัยนะคับ

แต่ถ้าไปเดินคลองถมได้อยู่แล้วคับแน่นอน ไหนๆๆไปแล้วก้อเอาสายมาด้วยให้ครบ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบฟังแแบบไหน (เบาๆ สบายๆ หรือเอามันส์) ส่วน JVC ที่มีอยู่รุ่นไหนครับ เพื่อนจะได้จัดให้ถูกใจตามงบ

9. phairuch

phairuch New Member Member

270
    1
    0
    ขับรถมาแปดรี้วเลยครับเดี๋ยวจัดให้เนียนๆเลย Action Group แปดริ้ว

10. phairuch

phairuch New Member Member

270
    1
    0
    รูปตัวอย่างนิดหน่อย ทำกันเองครับ

11. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ได้อยู่แล้ว 15.000 + ของเดิมที่มี + อื่นๆมือสองแต่เป็นของดี = เสียงใสๆในงบเบาๆ
    ปล.ความดังมันจะดังตามงบประมาณนะครับ

12. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ซื้อขายอยู่คับ โทมาคุยกันเฉยๆ เผื่อผมให้คำปรึกษาได้บ้างคับ ek เหมือนกันขอให้ได้เครื่องเสียงถูกใจครับผม เชนนะครับ 0833563800

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ง่ายๆเลยครับ ไม่รู้จะเกินรึป่าว...แต่ผมไม่ใช่พวกหูเทพนะ
    1. ซื้อ Power Amp. 4 Ch. ขับ 4 ดอก หน้า 2 หลัง 2 <มือสองก็ได้>
    2. ซื้อลำโพงแยกชิ้น ถ้าไม่เน้นแบนด์มาก ก็ Prism หรือเทียบเท่าครับ เบสเนียนๆ...4 ดอกครับ <มือสองก็ได้>
    3. ซื้อ Power Amp. 2 Ch. ไว้ขับ Sub Woofer <มือสองก็ได้แต่ต้องดูดีๆ>
    4. ซื้อลำโพง Sub 10" 1 หรือ 2 ดอกครับ + ตีตู้ด้วย
    5. Front เดิม/ เปลี่ยน+เดินสายไฟใหม่ หาร้านที่ไว้ใจได้ครับ จะได้ไม่แพงเวอร์

แค่นี้ เสียงก็น่าจะโอเคนะ แต่จะให้มันดีเหมือนกับชุดแพงๆ คงเป็นไปไม่ได้ครับ ผมจะเน้นที่ของนิดนึง
    เพราะมีคนบอกมาว่า ซื้อมือสองแต่ดีๆ...ยังดีกว่าซื้อใหม่แต่โนเนมอ่าครับ ที่เหลือก็แค่ติดตั้ง+จูนครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้