สวัสดีค่ะ พอดีใช้นีออนเหมือนกัน ได้มายังไม่ถึงปีเป็นรถคันแรกเลยก็ว่าได้...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Donlalak Chaturongkakul, 16 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีค่ะ
    พอดีใช้นีออนเหมือนกัน ได้มายังไม่ถึงปีเป็นรถคันแรกเลยก็ว่าได้ (แม่ซื้อให้อิอิ) คืออยากจะทราบว่าปัญหาที่เจอบ่อยๆมีอะไรบ้างคะต้องดูอะไรตรงไหนเป็นพิเศษมั้ย? ใช้มาก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร

1. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    อิอิ ไม่เจอนะดีแล้วนะครับ...

2. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    รถของเรากะแฟนปัญหาที่เป็นบ่อยมากๆนะคะ (วันนี้ก็เอาไปซ่อมอยู่ - -") น้ำยาแอร์รั่ว น้ำมันคอมแอร์หมด กลิ่นไหม้ออกเลย คอมแอร์เสีย(เปลี่ยนรอบสองละอันนี้)..ตู้แอร์ก็เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่(อันนี้ช่างซ่อมบ่นอุบรื้อยาก 55+)...ปัญหาเรื่องความร้อน เคยอยู่ๆก็แบบน้ำเกลี้ยงหม้อน้ำ ควันโขมงต้องจอดข้างทางด่วนๆ...ปัญหาจุกจิกเล็กๆ สวิทซ์กระจกเสีย จูนแก๊สไม่ดี ขับๆแล้วดับก็มี บางทีก็หัวเทียน โอย..สารพัด เจ็บมาเยอะ...แต่ทำไงได้ก็รักนีออนอ่ะ ไอ้แดงน้อย 555+

3. โชคดีมากครับที่ไม่มีปัญหา

4. ของผมก็นิดหน่อยนะกะปัญหา
    แต่เจอช่างถูกคน เลยสบายใจได้หน่อย ^~*

5. Pangki Ka

0
    0
    0
    อ่อ เพิ่งนึกออกอีกอย่างค่ะ เพิ่งไปเปลี่ยนใส่ยางตรงโช๊คมาใหม่ ของเก่าแตกหลุดหายไปไหนไม่รู้ 555+ โหลดซะเตี้ย ใส่แม็กด้วย ขับกระแทกๆต่างจังหวัดไม่ทันไร ยางหายไปในบัดดล = ="

6. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    มีปัญหามาแชร์ๆกันดีนะครับ รถผมได้ช่างดีจบครับ เหลือแต่เก็บเงินแต่งอย่างเดียว

7. Pangki Ka

0
    0
    0
    มาแชร์ช่างหรืออู่ที่ตัวเองเอารถไปซ่อมดีมั้ยคะ :) เผื่อรถเพื่อนๆเสียได้มีอู่หรือช่างสแปร์ไว้ อิอิ

8. Jao Kuborn

0
    0
    0
    มีช่างแนะนำอยู่แถวดอนเมืองครับ

9. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    รถที่มีปัญหามากๆ ขอแนะนำให้รื้อทำระบบไฟฟ้าใหม่ ราคาไม่แพง แล้วจะขับได้สบายใจขึ้น

10. Jao Kuborn

0
    0
    0
    ลองคุยดูนะ087-6933006 ช่างbird จบแน่นนอน

11. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ใจเย็น ๆ รถน่ะปัญหามันต้องมีอยู่แล้ว แต่ถ้าดูแลดี ๆ มีปัญหาแล้วลองมาหาข้อมูลก่อน ก็จะรู้ว่าไม่น่ากล้ว รถมันก็เหมือนกันหมด ถ้าไม่รู้จักรักษาดูแลต่อให้ใช้รถยี่ปุ่นมันก็พังเหมือนกัน...

12. ขอบคุณค่ะ อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อนอิอิ เรื่องอู่คงที่เดียวกันค่ะช่างbird เพราะคนเก่าที่ขายให้แม่เขาแนะนำเหมือนกัน เมื่อวันสองวันที่แล้วไปเปลี่ยนไฟหน้ามา แล้วพอดีอู่ช่างbirdไม่ไกลจากบ้านอะก็เลยสบายหน่อย

13. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ปัญหามันก็มีบ้างอะครับ กะจุกกะจิก เพราะสภาพรถมันก็10ปี+ ช่างในกลุ่มเราเก่งๆมีเยอะครับ มีปัญหาอะไรก็ลองมาถามๆกันดูครับ รับรองว่า ใช้ neon สบายใจได้ อิอิ

14. ตอนนี้ยังสบายใจอยู่เพราะยังไม่มีปัญหาอิอิ

15. Pangki Ka

0
    0
    0
    สบายใจ แต่ไม่ค่อยสบายกระเป๋า อิอิ

16. ผมก็ให้ช่างเบิรืดซ่อมเหมือนกัน ผมอยู่ดอนเมือง

17. ใช่แล้วหลังวัดดอน

18. บ้านอุ้มอยู่แถวรังสิต ขับรถแป็บนึง

19. Nop JipJip

Nop JipJip Guest

0
    0
    0
    แนะนำ รามอินทรา 109 เป็นอู่ที่ซ่อมรถจี๊บเป็นหลัก เจ้าของเก่งมากครับ รถตกน้ำยังทำได้เลย โทร 0861706118

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้