สนใจอยากติดตั้ง เสา HALF ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tit_satit, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    1. ติดตั้งแล้ว การรับฟังวิทยุยังชัดเจนเหมือนเดิมมั้ย
    2. ติดตั้งกันที่ไหน แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    3. มีทั้งแบบ Auto และ Manual ช่ายหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ กำลังทำสีอยู่ จะได้ให้ช่างโป๊วอุดเสาเดิมไปเลย
    :cool::cool::cool:

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รู้มาประมาณนี้

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คุณโอมาตอบแล้วอ่ะนะก็คงประมาณนี้ ของ EG จะมีฮาฟ แต่ EK จะขึ้นสุดลงสุดครับ ... รับรองชัดกว่าเดิมแน่ครับ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตามนั้นครับ แต่ว่าเมื่อวานน้าเอ็กซ์จอดตรงมหาสินธ์อุดมสุขทำไรอ่ะ:D

5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    อู่พี่หมี ที่ว่านี่อยู่ที่ไหนเหรอคับ สนใจอยู่เหมือนกัน ^^

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เมื่อก่อนอยู่รามอินทรา กม.9 (ก่อนถึงแฟชั่น) ตอนนี้รู้สึกว่าย้ายไปอยู่เกษตร-นวมินทร์หรือเปล่าไม่แน่ใจ รอท่านอื่นที่ทราบมาแจ้งอีกทีครับ :sad:

7. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ถ้าไปติดตั้ง ต้องเตรียมของไปเองหรือเปล่าครับ

หรือ ที่ อู่พี่เขามีของให้ อ่าครับ

อยากติดจัง ><"

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขออนุญาติลงแผนที่ให้นะคะ ส่วนของมีหรือเปล่าต้องโทรถามก่อนค่ะ:)

View attachment 1185217

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    จอดรถรับทานลาบก๊ะปากเป็ดครับพี่ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2008
  10. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ของผมทำที่อู่พี่หมี Bear R ครับ วันไปติดยังเจอพี่แจงอยู่เลย ไปทีไรเจอทุกที (นอกเรื่อง)

ค่าติดตั้ง 900 ครับ ค่าของต้องหาไปเองหรือถามคุณ san ดูครับว่าช่วงนี้มีของมั้ย

ใช้เวลาติดประมาณ 3 ชม. ไป เช้าๆ ครับ รถเยอะมากครับ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ยังไม่ได้ติดเลยเข้ามาหาความรู้ครับ

12. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เอาของอีจีนะครับ ฮาฟได้
    ร้านพี่หมีครับสวยเนียน แนะนำให้โทรไปหาก่อนนะครับ

13. ผมก้อใส่ที่อู่พี่หมี แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยชัด ไม่รู้จาแก้ยังไง ....คัยรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  14. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลองเช็คตรงปลั๊กสายอากาศที่ต่อกับเสา รถพี่เคยเคยเป็น ติดไปนานๆ
    น้ำเข้าไปโดน ขึ้นสนิมเลย คลื่นมันเลยไม่ชัด ลองดูเองก่อนก็ได้ครับ ง่ายๆ
    ถ้าไม่ได้ยังไงค่อยไปให้พี่หมีดูให้:)

15. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ของผมใช้ของ EK แบบขึ้นสุด-ลงสุดครับ แต่มาโมเอาเองให้มันหยุดแค่ไหนก็ได้ครับ คือผมทำให้มันขึ้นสุด-ลงสุดก็ได้ และก็ขึ้นแค่ครึ่งเดียวก็ได้ (พูดง่ายๆก็คือจะให้มันขึ้นแค่ไหนก็ได้ครับ) และก็เวลาเปิดฟังจากแผ่นก็ไม่ให้มันขึ้นก็ได้ครับ....ที่โมเอาเพราะว่าของ EK นี่เวลามันขึ้นสุดนี่ ขอบอกเลยว่าสูงมากจริงๆครับ....

16. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ทำยังไงครับให้มันไม่ขึ้นเวลาเปิดซีดีอ่ะ

17. อยากมีมั่งจัง

18. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    จริงๆผมถ่ายรูปขั้นตอนการทำตั้งแต่เริ่ม เล็ง...เหล่..ทาบ...เจาะ...ติดตั้งไว้ด้วย..แต่ติดที่ลงรูปไม่เป็นครับ ด้วยเหตุผลข้างต้นที่ตอนที่ผมติดตั้งเสร็จแล้ว..แล้วลองเปิดดู...โอ้แม่จ้าว...สูงพอๆกะเสาไฟฟ้าเลย...ไม่สวยเอามากๆ(ในสายตาผมคนเดียวนะ) ก็เลยลอง "ด้วยการเพิ่มสวิท ไว้ตัดไฟ Acc. นี้ อีกจุดนึงไว้ตรงที่แผงเบรคมือ(มันจะเว้นช่องไว้ให้ข้างละ 2 ครับ) จุดประสงค์เพื่อไว้ตัดไฟที่จะมาเลี้ยงตัวมอเตอร์นั่นเองครับ ให้มันหยุดตรงตำแหน่งที่เราต้องการแล้วก็ปิดสวิทซ์ครับ เสามันก็จะหยุดทันทีที่เราปิดสวิทซ์ ถ้าเปิดอีกมันก็จะขึ้นอีกจนสุดครับ ผมทำไว้แบบนี้เพื่อที่ว่าเวลาขับรถกลับกระบี่ (สัญญาณFM มันจะอ่อนมากๆ)จะได้เปิดให้ขึ้นสุดได้แต่ถ้าอยู่ในเขต กท. เอาแค่ครึ่งเดียวก็พอแล้ว..มันเกะกะ ส่วนถ้าจะเปิด CD ก็ให้ Off switch ตัวนี้ไว้ก่อนแค่นั้นเองครับ..ถ้าใส่สวิทซ์แล้วจะรู้เองว่าใช้อย่างไร...
    แต่วิธีนี้มันจะทำให้รำคาญในการควบคุมนะครับ ผมขอบอกก่อน ถ้าหาเสาฮาฟได้ก็หาเถอะครับ มันง่ายกว่าเยอะ...

19. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ยืนยันติดตั้งแล้วขัดเจนขึ้นพอสมควรครับ เมื่อเปรียบเทียบกับเสาเดิม....แต่เวลาวิ่งเร็วต้องคอยระวังกด Half เลย ไม่งั้นมันจะงอ

20. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ไปติดมาแล้ววันนี้ที่อู่พี่หมี ค่าติดคั้ง 1000 บาท ฟังวิทยุแล้วรู้สึกว่าเสาเดิมสัณญาณวิทยุดีกว่านิดหน่อย แต่ความหล่อมีมากกว่าเดิม confirm :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้