สอบถามเรื่องเกียร์หน่อยคับใครรู้บอกทีคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย accord 88, 6 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. accord 88

accord 88 New Member Member

8
    0
    0
    เครื่องผมเป็น b18b น่าจะใช่เขียนไว้ที่กล่องอะคับ คือผมอยากใส่เกียร์ธรรมดา สามารถนำเกียร์ตัวไหนมาใส่ได้บ้างคับแบบราคาไม่แรงอะคับ
    หรือใครมีเอามาขายผมก้อได้คับขอแบบราคาไม่แรงมากนะคับคือเอามาแล้วใส่ได้เลยคับ รบกวนพี่ๆกันหน่อยคับอยากได้เกียร์ธรรมดามาก ถ้ามีใครจะสับส่วนต่างก้อคุยกันได้คับ
    เบอร์ผมคับ08000669170 ต้น

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ ไม่แน่ใจครับ

3. accord 88

8
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ จะพอมีผู้รู้ป่าวคับผมรออยู่กะว่าน้ำลดจะทำเลยอะคับรบกวนทีคับ

4. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    ลองดูที่เครื่องทีครับว่าตี รหัส อะไรดูผิวๆน่าจะ b20a ดูที่กล่องไม่ค่อยชัวครับ ส่วนเรื่องเกียร์คิดว่าจะใช้เครื่องนี้ยาวเลยหรือป่าวหรือว่าอนาคตอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าคิดว่าจะใช้เครื่องนี้อีกยาว แนะนำให้โอเวอร์ฮอลครับเหมือนได้เกียร์ใหม่เพราะเกียร์มือ2ไม่รู้ว่าเค้าใช้มาขนาดไหนผ่านการใช้งานมายังไงบ้างก็ลองคิดดูครับว่าจะเลือกแบบไหน

5. ANP

ANP New Member Member

28
    0
    0
    จากรูปข้างบน ไม่ใช่ B20A เพราะ ข้างจานจ่ายจะมีชุดจ่ายไฟอีกชุดนึง และก็ไม่น่าใช่ B18B น่าจะเป็น B18A มากกว่าครับ
    หากเป็น B18B ฝาวาล์วจะคล้าย ๆ กับ B20B คือ โค้ง ๆ มน ๆ ร่องหัวเทียนจะลึกลงไปอีก
    ถ้าจำไม่ผิดเครื่องตัวนี้เป็น B18A ครับ ต้องดูเพลทหน้าเครื่อง ตรงที่มีเลขเครื่องอะครับ ตรงนั้นจะบอกว่า เครื่องตัวนี้ คือ เครื่องอะไร

ส่วนเรื่องเกียร์น่าจะเอาเกียร์ธรรมดาของ B20A มาใส่ได้ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ต้องลองไปลองเทียบดู

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ต้องคนนี้ ผุ้รู้...เรื่องเครื่องยนตร์ตัวจริง

7. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    รู้แต่เครื่องคูโบต้า

8. ANP

ANP New Member Member

28
    0
    0
    แหมน้าเอ้ ไม่ใช่โคโยตี้เหรอ........อิอิ

9. accord 88

8
    0
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากคับขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ด้วยนะคับอยู่แถวคลอง6ธัญบุรีคับต้นคับ

10. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เส้นนั้นมีสมาชิกวิ่งอยู่หลายคันนะครับ

11. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    วิ่งรับสาวป่าว
    ดีนะไม่จอด 5555

12. accord 88

8
    0
    0
    ขอบคุณมากคับแถวคลองมีวิ่งหลายคันหรอคับอยากเห็นจังคับว่ามีคันไหนอยู่แถวคลองบ้างคับจะได้ทักทายกันคับ

13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    วันเสาร์วิ่งตามกับคันเขียวหรือป่าว แถวคลอง 6

14. accord 88

8
    0
    0
    ใช่คับพี่ คันเขียวสวยมากๆเลยพี่ พวกพี่มารีโนเวทแน่เลย ร้านพี่เอ็มอะคับผมรุ่นน้องพี่เอ็ม
    สอบถามหน่อยคับพี่ดิสหลังหาซื้อได้ที่ไหนคับพี่ กับเวทเทอร์กาดอะคับ ขอบคุณมากคับ

15. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    :sad:

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ทั้งดิสหลังและกันสาด เป็นของที่หายากมากเลยตอนนี้สำหรับรุ่นนี้........... เพิ่งถอดกันสาดจากรถขายไปเอง ....... ส่วนดิสหลัง ราคาน่าจะ 4-5 พันบาท

17. accord 88

8
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ถ้าใครมีของรบกวนช่วยลงไว้ทีนะคับขอบคุณมากคับ:)

18. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    จอดรับไปเลยครับ นักศึกษาเพียบ.... หลาย ม. ชอบมารวมอยู่ที่คลองหก
    ยังไม่นับนักเรียน ม.ปลายด้วยนะ ฮ่าๆๆๆ

ร้านตา M น่ะเหรอ สาวยังเยอะอยู่ป่าว ไม่ได้ไปมานานละ
    แล้วนี่คันไหนเนี่ยที่เคยเจอ 88 แถวนั้น มีสีฟ้าสภาพไม่รักษา, มีสีขาว, สีดำไฟ POP, แล้วก็มีของเด็กเครื่องกลคันที่มีโลบาร์ เห็นแว๊บๆ เวลาขับไปที่ภาคไม่เคยเจอจะๆ ซะที

19. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    เกียร์bด้วยกันน่าจะได้นะ

20. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ไปเล่นน้ำคลองกัน อิอิ

21. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    อย่างแจ่ม อิ อิ อิ อิ อิ

22. accord 88

8
    0
    0
    ร้านตา M น่ะเหรอ สาวยังเยอะอยู่ป่าว ไม่ได้ไปมานานละ
    แล้วนี่คันไหนเนี่ยที่เคยเจอ 88 แถวนั้น มีสีฟ้าสภาพไม่รักษา, มีสีขาว, สีดำไฟ POP, แล้วก็มีของเด็กเครื่องกลคันที่มีโลบาร์ เห็นแว๊บๆ เวลาขับไปที่ภาคไม่เคยเจอจะๆ ซะที
    [/QUOTE]
    ยังเยอะอยู่คับ คันที่อยู่ในภาคเครื่องกลและคับแต่ตอนนี้จบมาปีนึงแล้วคับ ตอนนี้เปนสีขาวแล้วคับเดี๋ยวลงรูปให้ดูนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้