...สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kai Millennium, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    .....สมาชิกใหม่ครับ พึ่งสมัครเข้าพอดีเห็นเป็นเว็ปที่มีแต่คนอัธยาศัยดี และมีความรู้ กอปรกับตัวผมเองก็พึ่งไปได้ P11 มือสองมาจากเต๊นท์แถวๆเดอะมอล์ล ท่าพระ มาใช้ครับ ...ก็ไม่ค่อยรู้จักกับรถรุ่นนี้เลยครับตอนที่ซื้อ พอเอากลับมาก็เพิ่มตรงโน้น ซ่อมตรงนี้นิดหน่อย และหลายจุดไปจบที่ศูนย์นิสสันขอนแก่น ...ปัจจุบันใช้ทุกวันในวันราชการรวมระยะทางประมาณ 160 กม.ขึ้นไปทุกวันครับ รู้สึกประทับใจมากกับเครื่อง SR 20 และช่วงล่าง แต่ติดตรงที่ความเร็วสูงสุดได้แค่ 160 เองครับ มีใครเป็นอย่างผมหรือเปล่า ใจอยากเพิ่มอีกซัก 40 ให้ไปสุดๆที่ 200 น่ะครับ ...รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะสมาชิกใหม่คนนี้ด้วยนะครับ สวัสดีปีใหม่ทุกทๆท่านครับ....:):):)

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับเข้าสู่คลับอันแสนอบอุ่น (จนบางครั้งก็ร้อนเลยแหละ ^^)

เรื่องความเร็วปลายน่าจะไปได้อีกนะคับ แต่จะขึ้นช้าหรือเร็วก็อยู่ที่ของที่ใส่ลงไปด้วย

ลองตรวจเช็คให้สมบูรณ์ดูนะคร๊าบ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ยินดีต้อนรับเช่นเดียวกานครับ

4. ยินดีต้อนรับครับ

หวัดดีปีใหม่ด้วยน้า

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ.......พรีเมร่าเดิมๆก็วิ่งได้มากกว่านั้นอีกนิดหน่อยครับ.....รถอายุ10สองปีก็ต้องเช็คเครื่องและช่วงล่างดีๆก่อนนะครับแล้วค่อยกดยาวๆ.....แต่โดยทั่วไปพอขึ้น160ก้อมักกระพือแล้วล่ะครับ......

6. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    p-11 เดิมน่าจะได้มากกว่านั้นนะครับ

อย่างคันเก่าที่ขายไปก้อได้ 200

คันนี้ที่ได้มาแทน ก้อได้ 200

แต่ผมชอบรุ่นนี้นะ เป็นรถที่ผม

ค่อนข้างรักครับ ไปไหนด้วยกาน

ประจามๆ ขับมัน ขับสนุก เข้าโค้งมั่นใจ

เคยขับประหยัดสุดๆเติมเต็มถัง ขับจากเชียงใหม่

มาถึงนครสวรรค์ พักจอดนอน ขับแค่80-100

น้ำมันลดไปครึ่งถังเอง ยังงงอยู่ทุกวันนี้

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

ที่นี่อบอุ่นกันทุกคน อิอิ :D

8. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    ...ขอขอบคุณมากๆสำหรับทุกๆความเห็นครับ.....

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    หวัดดีด้วยครับ...ท่านอยู่ขอนแก่นรึปล่าว...ว่าง ๆ จาไปใช้บริการศูนย์ฯ ขอนแก่นมั่ง...อิอิ
    ตอนนี้รู้สึกเพลาขับขวางานจะเข้าซะมั๊ง..ดังมาเป็นเดือนแระ...
    เรื่องความเร็วนะ...ข้าพเจ้าเคยลองบนถนสายขอนแก่น-ชุมแพ ตอนตี 5 กดไป 140 กว่า ๆ ...
    รู้สึกว่ามันยังไปได้อีกอยู่นะ...แต่ข้าพเจ้ากลัวกลับไม่ถึงเพชรบูรณ์...เลยเอาแค่นั้นแหละ...
    รู้ว่ารถ 10 ปี วิ่งได้ขนาดนี้ก็โอเคแระ...เวลากระชากแซงได้อย่างใจ..หายห่วง...แค่นี้พอ...อิอิอิ

10. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ....

11. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ยินดียินดียินดี

จร้า

สมาชิกเพิ่มเยอะเลยนะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้