ขอถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mai132, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mai132

mai132 New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้คราวน์ Ms122อยู่ ไม่ทราบว่าจะใช้อะไหล่ของ Ms 132/133 นี่ใช้อะไหล่ช่วงล่างกะภายในตัวเดียวกันได้บ้างไหมครับ ตอนนี้มีปัญหาคือพอวิ่งเร็ว ประมาณ 100 ขึ้น แล้วรู้สึกช่วงล่างจะเต้นๆ น่ะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ โช๊ค,ยาง หรือว่าพวกลูกหมาก ใครมีประสบการณ์แบบผมช่วยแนะนำทีครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ช่วงล่างพอได้นะครับ เพลาลอยกะเพลาลอย
    คานแข็งกะคานแข็ง
    ภายในไม่น่าจะเหมือนกันครับ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ใหม่คับ วิ่งร้อย กระพรือ เดาว่า เพลากลางมีปัญหา ลองตรวจเช็คดู ยอย กะลูกปืน กากบาท ยังอยู่ดีมีสุขอยู่หรือป่าว อ้ออย่าลืมดู น้องตุ๊กตา ยึดเพลากลางด้วย ล่ะ

4. mai132

mai132 New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณคุณฐา กับพี่เอกครับ แล้วที่พี่เอกบอกเรื่องเพลากลางเนี่ยถ้าเสียนี่ซ่อมได้ปะ หรือว่าต้องเปลี่ยนอ่ะพี่ ไว้วันหลังเอารถลงมาให้พี่ดูที่อู่เฮียชัยดีกว่าเนอะๆ

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เปลี่ยนลูกปืนกากะบาทเพลากลางได้ครับ ไม่ลำบากมากครับ เข้าอู่ช่วงล่าง ทำได้ สบมยห.
    หรือร้านที่ทำเพลากลางโดยเฉพาะก็ได้
    ผมเคยเปลี่ยนมาครั้งนึง สองตัวหน้าหลังรวมค่าแรง 1650 บาท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้