RB25 de auto ของผมมีปัญหามากมายมาให้ช่วยแก้ดังนี้ครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย BoYzz, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    1. เวลาลากรอบสูงๆ แล้ววอดหมดแรงไปเฉย ๆ
    2. สตาร์ทยากมากๆ อย่างต่ำ 2 ครั้ง ส่วนมาก 4 ครั้งถึงจะติด
    3. เปลี่ยนเกียร์ R บางทีก็เครื่องเบาแล้วก็ดับ หรือเวลาเครื่องร้อนมีอาการเบาดับ
    4. เกียร์ 2 กระตุกเสียงดังแก็ง ที่เฟืองหรืออะไรเนี้ยล่ะครับ
    ใครตอบขอไหนได้ก็ช่วยกันตอบนะครับ ช่วยตีราคาซ่อมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (^__^)

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ไป k-sport จบ

3. SOLD

SOLD New Member Member

1
    0
    0
    RB25เหมือนกันเลย เคยเจอเหมือนกันอ่ะ

1. เวลาลากรอบสูงๆ แล้ววอดหมดแรงไปเฉย ๆ ---> ลองดูเรื่องของปั้มติ๊ก และกรองก่อนอ่ะ

2. สตาร์ทยากมากๆ อย่างต่ำ 2 ครั้ง ส่วนมาก 4 ครั้งถึงจะติด ---> ลองดูเรื่องของปั้มติ๊ก และกรองก่อนอ่ะ

3. เปลี่ยนเกียร์ R บางทีก็เครื่องเบาแล้วก็ดับ หรือเวลาเครื่องร้อนมีอาการเบาดับ ---> เช็คน้ำมันเกียร์ดูก่อนเปลี่ยนได้เปลี่ยนเลย

4. เกียร์ 2 กระตุกเสียงดังแก็ง ที่เฟืองหรืออะไรเนี้ยล่ะครับ ---> เช็คน้ำมันเกียร์ดูก่อนเปลี่ยนได้เปลี่ยนเลย(ล้างให้สะอาดจะดีมากๆ)

ลองดูก่อนนะครับ หรือติดแก๊สไปเลย ฮึ ฮึ.....

4. sex

sex New Member Member

3
    0
    0
    พี่เก๋k sport ช่วยได้หายห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้