[Help] ผมพึ่งได้รถวันนี้ ช่วยผมทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ต.ต่อ วัดด่าน, 18 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องจะสอบถามครับ ไม่เคยมีรถใหญ่ครับ
    รถรุ่น SUNNY B11
    อาการ
    1.ล้อหลัง ด้านซ้าย ติดกับโช้ค ขับเเเล้วมันกินยางครับ ไม่ขับก็ขูดครับ ติดตลอด เเต่อีกข้างไม่เป็นอะไรครับ
    2.เสียงเครื่องดังมากๆครับ เขาบอกว่าเสียง *วาว* ตัวเครื่องมีรอยน้ำมันเยิ้มครับ ซ่อมราคาประมาณเท่าไรครับ
    3.อะไหล่ตอนนี้พอมีขายบ้างใหมครับ เเล้วใส่กับรุ่นอะไรได้บ้างใหมครับ ภายนอก หาซื้อได้ที่ใหนครับ
    4.OFFSET ทั้ง4ล้อ ราคาประมาณเท่าไรครับ
    ยังใงน้องรบกวนหน่อยนะครับ พอดีมันเป็นรถคันเเรก อยากทำให้มันดีที่สุดครับ
    ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับ น้องชื่อต่อ อยู่สมุทรปราการ ซ.วัดด่านสำโรงครับ

1. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    อาการ
    1.ล้อหลัง ด้านซ้าย ติดกับโช้ค ขับเเเล้วมันกินยางครับ ไม่ขับก็ขูดครับ ติดตลอด เเต่อีกข้างไม่เป็นอะไรครับ
    บูชปีกนก หรือปีกนกอาจมีปัญหาแล้วครับ
    2.เสียงเครื่องดังมากๆครับ เขาบอกว่าเสียง *วาว* ตัวเครื่องมีรอยน้ำมันเยิ้มครับ ซ่อมราคาประมาณเท่าไรครับ
    เครื่องเดินเบาปกติมั้ย เยิ้มตรงฝาครอบวาวล์แน่ๆทำไม่กี่บาทครับหลักร้อย
    3.อะไหล่ตอนนี้พอมีขายบ้างใหมครับ เเล้วใส่กับรุ่นอะไรได้บ้างใหมครับ ภายนอก หาซื้อได้ที่ใหนครับ
    B11 อะไหล่เยอะ พระรามกลการ ตรงทางมาแบริ่งก้อน่าจะมี ถ้าไม่มีก้อบางไผ่อะไหล่ครับ บางจาก เชียงกงไม่ต้องไปเดินหาไม่มีอะไหล่ B11 แล้ว

4.OFFSET ทั้ง4ล้อ ราคาประมาณเท่าไรครับ
    อันนี้ไม่รู้เดี๊ยวมีคนมาตอบให้ครับ
    ยังใงน้องรบกวนหน่อยนะครับ พอดีมันเป็นรถคันเเรก อยากทำให้มันดีที่สุดครับ
    ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับ น้องชื่อต่อ อยู่สมุทรปราการ ซ.วัดด่านสำโรงครับ
    พี่ชื่อตุ้ยอยู่ พระราม2 แต่ก่อนบ้านอยู่วัดด่านเหมือยกันแถว กระจาดทอง มีไรเฟสบุ๊คหาได้ครับ
    https://www.facebook.com/coconut.amphawa

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ กันต่อไปครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ ถ้าได้ไม่ได้ยังใงจะมารายงานครับผม
    pulsar_n10
    Pao 4E11

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้