พี่ๆคนไหนพอทราบราคาเกียร์ sr20det ขับหน้า เกียร์ใหญ่ บ้างครับ รถผม เข้าเกีย 3 4 ไม่ได้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Peerapong Klaeovigkit, 3 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคนไหนพอทราบราคาเกียร์ sr20det ขับหน้า เกียร์ใหญ่ บ้างครับ รถผม เข้าเกีย 3 4 ไม่ได้ เกียร์รูดครับ เกียร์อื่นเข้าได้ปกติ

1. Bier Sweetgrape

Bier Sweetgrape Guest

0
    0
    0
    ซิโคเมทเสียป่าว

2. อาการมันประมาณนี้ครับพี่ๆ ตอนแรกเข้าเกียได้ยาก แต่เข้าได้ทุกเกีย พอเอาไปวิ่งในสนามประมาณเกียสามก็ออกอาการ เข้าเกียแล้วรถไม่ไปทุกเกียร์เลยแต่เข้าได้ ก็ดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ เข้าได้ปกติละ กระแทกดูอีกรอบ(3เกียเหมือนเดิม) คราวนี้เกียร์ไปค้างอยู่เกียร์5 ไม่ว่าจะสับ3 4 มันก็อยู่ที่เกีย5 ก็เลยต้องขับที่เกียร์5กลับบ้าน(ใส่เกียถอยก็ไม่ได้) พอใกล้ถึงบ้านก็จอดไม่ได้ดับเครื่อง เหยียบครัชไว้ แล้วยัด1แรงๆเลย(ตอนแรกยัดไงก็ไม่เข้าเหมือนมีไรติดอยุ่) ก็ยัดเข้า ได้ทั้งเกีย1 และ 2 แต่ 3 และ 4 ยัดเข้าแบบนิ่มๆไม่ต้องแตะครัชก็ยัดเข้าได้เลย(รถไม่พุ่งด้วย เหมือนเข้าเกียว่างไว้) เกียร์5 เกียร์ถอยหลัง ยัดเข้าและใช้ได้ปกติ มีแต่ 3และ4ตอนนี้แหละที่เป็นปัญหา มันจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ หรือต้องรื้อดูอย่างเดียว

3. Sky Line

Sky Line Guest

0
    0
    0
    เวลาดับเครื่องแล้วใส่เกียร์สตาทแล้วรถพุ่งไหมคับขนาดเหยีบครัทอยู่

4. เหยียบครัช รถไม่พุ่งครับ

5. เกีย3 4 ยัดเข้าได้แบบนิ่มๆไม่มีเสียงเฟืองขบกันเลย แต่ถ้า1 2ถ้าไม่เหยียบครัช จะได้ยินเสียงเฟืองขบกันครับ

6. Sky Line

Sky Line Guest

0
    0
    0
    ต้องยกลงมาเช็คดูแล้วคับ ผมเคยเจอแต่สปริงครัทกระจายแล้วเข้าไปขวางหวีทำให้กดไม่ได้ใส่เกียร์ไม่เข้าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้